Dokokin Inggewa a cikin tafiyar da ba ku sani ba

Anonim

Samun hutu, mun shakata kuma mun manta game da dokokin tsaro na band. Rana tana haskakawa, teku tana fafatawa da mintina biyu tafiya daga dakin otal - da alama babu matsala ba za a riske ku cikin yankin gundumar ba. Koyaya, wani lokacin wani lokacin yakan zama zalunci: Kwayoyin baƙon abu ne ga sabon saitin rauni da kuma, kamar soso biyu, yana ɗaukar duk ƙwayoyin cuta daga yanayin waje. Ya shirya ɗan taƙaitaccen jagora gwargwadon ka'idodin halaye yayin tafiya.

'Yan Kogin Kogin

A dangane da sabbin labarai game da yaduwar kwayar cutar, mutane sun fara siyan ƙwayoyin gwal don hannaye a cikin magunguna. Amma akwai matsala guda: ba sa kare ƙwayoyin cuta da fungi, wanda ke nufin har yanzu ba ku da rauni ga cutar. Don kare kanka a cikin tafiya, ɗauki maganin antiseptics - irin waɗannan kudaden sun fi tsada, amma sun tsallake fata tare da haɓaka kusan kashi 99%. Abun ciki ya kamata ya zama aƙalla 60% na barasa - irin wannan kayan aiki zai bushe fata, amma lokacin zabar hannayen fushi biyu, ya fi kyau manta. Ku kula da hannaye kafin kowannensu ya fuskanta, bayan musaya tare da wasu mutane, ziyarci zuwa bayan gida da sauransu - mafi sau da yawa mafi kyau. Yana zuwa gida, wanke hannuwanku da sabulu, fuska tare da gel don wanka da kuma hanci da hanci hanci.

Kada ku sayi abincin da aka shirya a kasuwa

Kada ku sayi abincin da aka shirya a kasuwa

Hoto: unsplash.com.

Abinci a cikin tantuna

Bai kamata ku ji tsoron abinci ba, wanda aka shirya daga karce a waje - lokacin aiki na zafi na ƙwayoyin cuta sun mutu. Koyaya, yana da aminci ga abincin da aka sayar kai tsaye daga tire, ba shi da daraja, yayin da take kan counter, turɓaya da sauran barbashi ke tashi a cikin iska sun zo wurinta. Haka kuma, abinci mai zafi yana da matsakaici mai kyau ga microbes na microbes. Don haka kuna buƙatar cin abinci nan da nan, kamar yadda kuka shirya shi idan kuna zuwa fikinik, kuma kada ku ci a cikin gidan abincin da ke cikin iska ko cafe.

Kada ku taɓa zane-zane

Babu wani abu mai gani wanda hannun mutum zai taba taba: Yawancin karanta cewa ta kawo su sa'a. A zahiri, duk sassan da aka goge na gumakan - da tara ƙananan ƙwayoyin mutane. Kafin ta taɓa wani bango mai ban mamaki ko sassan ƙarfe, tunani game da dalilin da yasa kuke yin - koyon yadda ake fahimtar abubuwa da wahayi, ba taɓa. Ga wannan koya 'ya'yansu, in ba haka ba, bayan nazarin gani, tabbas za a tura su zuwa kananan MICOOS, lokacin da zasu doke idanu, ba tare da canza hannayen ba.

Haɗa hannaye sau da yawa

Haɗa hannaye sau da yawa

Hoto: unsplash.com.

Kasa da gwaje-gwajen

Mun fahimci cewa ba kwa son kashe kuɗi a kan tafiya kuma ku dawo daga gare ta tare da karancin kaya fiye da yadda zaku iya samu. Koyaya, a matsayin manya mai hankali, dole ne ku fahimci cewa komai ba shine ba zai yiwu a gwada ba, amma kuma ba dole ba ne. Dalilin abinci mai gina jiki ya zama samfuran da aka saba, kuma kayan masarufi da kayan masarufi suna barin su ƙara zuwa abincin. Ku ci ba fiye da ɗaya sabon samfuri sau ɗaya a cikin 'yan sa'o'i - don haka zaka iya waƙa ko kana da rashin lafiyar da ke ciki daga wannan abincin. Guda iri ɗaya ne ga abubuwan sha guda - kar a sha barasa ko kaɗan ko sha shi a cikin ƙarancin abubuwa, in ba haka ba za ku ƙara ƙara bayyanar da halayen batutuwa mara kyau. Yi ƙoƙarin yin amfani da ƙasa da lita 2 na ruwa kowace rana, tare da kwalba - a cikin ruwa mai gudu ana iya zama hanzari wand da sauran ƙwayoyin cuta da zasu haifar da rikicewar narkewa.

Yi hankali da ko da yaushe yi tunanin kai - lafiyarku da amincinka a hannuwanku.

Kara karantawa