Horar Home: Riba da Cons

Anonim

Me yasa wasu yara basu dace da tsarin makarantar ilimi ba?

Akwai dalilai da yawa

Wani shahararren masanin kimiyyarsa ya raba ra'ayinsa game da dalilin da ya sa yara basa son zuwa makaranta. Dangane da kwararren masanin, tsarin ilimin Rasha sun rasa hanyar tsarin mutum na ɗalibin. A matsayinka na mai mulkin, bayan ɗan lokaci, yara su haɗu cikin taro na kowa: waɗanda suka fi dacewa, faɗuwa a matakin da ke ƙasa, akasin haka, yana faruwa da yawa.

Yara suna buƙatar yanayin zamantakewa

Yara suna buƙatar yanayin zamantakewa

Hoto: pixabay.com/ru.

Saboda haka, kasusuwa na aji shine "matsakaici". Sun bayyana daga yara masu ƙarfi wadanda ba za su iya fahimtar damar su ba. Tare tare da yara, za mu rasa sha'awar abin da ke faruwa a darasi. M yara, bi da bi, juya hade. Saboda wannan, iyaye suna ƙoƙarin kare yaron gwargwadon iko daga ƙwarewar ilmantarwa kuma barin sanin duniyar gidan.

Kada ka manta game da muhimmiyar rawa na malamin farko. Da kaina kun gamsar da malamin?

Ko da kuna da sa'a tare da malami a ƙuruciya, wannan ba yana nufin zaku ɗauki yaranku ba. Akwai wakilai masu yawan gaske na wannan sana'ar. Ga wasu malamai, yi wa ɗalibai - ayyukan yau da kullun. Kuma in ba haka ba ta yaya za su yi biyayya? Yaron na iya tunanin cewa darussan ba lallai ba ne, domin har yanzu zasu yi tsawa. Sannan ya riga ya wahalar shawo kansa a akasin haka. Idan har yanzu kun yanke shawarar ba da yaro zuwa makarantar yau da kullun, ku san iyayen yaran da suka riga sun koya daga wannan malamin. Daga gare su zaku sami bayanan gaskiya. Kuma mafi mahimmanci, malamin don son ɗanku.

Iyaye za su iya taimaka wa duka

Iyaye za su iya taimaka wa duka

Hoto: pixabay.com/ru.

Wani abin da ya samu ba a cikin wasannin makarantar ba nauyi ne a kan yara. Tabbas a cikin yanayinku akwai iyaye da har yanzu suna cikin darussan bayan aiki. Wannan mahimmancin yana da mahimmanci. Asalin makarantar shine a ba da yaro sanin cewa zai iya amfani da shi, kuma idan da darasi ba sa iya yin kansa, me yasa kuke buƙatar irin wannan horo?

Kuma abin da ya gabata game da yarda da koyan gida shine rashin iya halartar azuzuwan don kiwon lafiya. A cewar ƙididdiga, a Rasha fiye da rabin miliyan yara da ke da nakasa. Ba su iya samun ilimi tare da kowa. Abinda kawai zai koya shine yin a gida.

A gida, yaron yana guje wa yanayi na rikici

A gida, yaron yana guje wa yanayi na rikici

Hoto: pixabay.com/ru.

Pluses of gida koyo:

- ikon daidaita tsarin tsari don kanka;

- Babu korau daga malamai;

- Babu buƙatar daidaitawa ga ƙa'idodin cikin makarantar.

- sadaukar da kai game da agogo na mutum;

- Mai yiwuwa na zabi abubuwa a kan bukatar yaro;

- rage haɗarin rauni;

- cire wani karin tasiri.

Cons offi na gida:

- Yaron yana ware a cikin jama'a;

- Iyaye suna buƙatar saka idanu a koyaushe koyaushe.

- Rashin horo mai ƙarfi;

- Ba a samar da kwarewar sadarwar zamantakewar al'umma ba;

- Iyaye ba za su iya samun dukkan fannonin ilimi ba;

- yaron na iya zama mai jijiya;

- Daga baya farkon rayuwar 'yanci;

- Yaron ya zama a cikin al'umma "Farin Voronov".

Kara karantawa