Iyaye ga iyayensu

Anonim

A kan babban saiti na mutane, an rufe ra'ayin a hankali cewa sun kasance suna ba da iyayensu mai hadari da kuma halin zamantakewar su da kuma kewaya hanyar sadarwa.

Ayyukan maza na manya maza da maza suka haɗa da kuɗi da gudummawar motsin rai. Mafi yawan ƙarni yana ƙara ɗaukar jikoki, suna tsayawa tare da su a gida, suna ba da izinin haɗin gwiwa, hutawa, a kira wasu matsaloli masu yawa.

Na tabbata cewa mafi karanta waɗannan layin zai ce: "Me ke damun hakan? Hakan ya kamata ya kasance, yana da ka'idodi na sadarwa tare da tsofaffin tsara. "

Tabbas, wannan abu ne. Amma bari muyi la'akari da abin da ƙuntatawa da matsaloli na sirri sun cika wannan ƙirar zamantakewa.

Da farko, zargin wasu bangarorin a cikin gaskiyar cewa bai bayyana ba, babu ma'ana. Akwai dalilai masu zurfi cikin kirkirar tare da iyayensu iri ɗaya kamar tare da yara.

A matsayinka na mai mulkin, yana faruwa a cikin iyalai waɗanda ke damuwa game da lokutan wahala: ɗayan iyayen ba shi da lafiya, abin sha, ko baƙin ciki ko kuma ba zai iya warware matsalolin kuɗi ba. Wani lokacin yana faruwa yayin da iyaye ke bred. Yara sun tausayawa ɗayansu, yi ƙoƙarin warkar da zafinsu da kadaici, wanda ba zai zama majiɓinci ba, manya da yawa dangane da wani daga danginsu.

Wannan halin na harkokin shanyayyen tunani da aikin mutum na tsoffin tsara. Maimakon ya isa ga tsufa, mai yiwuwa kadaici, asarar tsoffin ayyukan ku, suna tsira zuwa ga sabon ingancin rayuwar ku, suna rasa ƙwarewar su, hikima da mahimmanci, zama dogaro da yaransu.

Tabbas, a cikin wannan halin da yawa fa'idodi: alal misali, kada ku fuskance fuska da irin abubuwan da ba a sani ba, kamar yadda baini, da baƙin ciki, da ba a daɗe ba. Rayuwa da aka saka sosai a cikin rayuwar yaranku, kamar yadda muke zuwa rayuwa kuma.

Eric Erickson, wanda ya bincika yawan rikice-rikice, ya rubuta cewa tsufa wanda ya haɗu da bangarwar rayuwar duk an haɗa shi da amfani. Kuma tsohon zamanin da hargitsi da rikice-rikice suka faru zuwa matsayi na baya da suka mamaye shi da kararrawa da cikakkiyar rashin laifi da cikakkiyar rashi wani patta.

Yara waɗanda suka zama iyayensu ma suna baƙin ciki mai zurfi. A gefe guda, matsayin Omnipotent Matsayin yana ba su ma'anar sarrafawa. Dukkanin batutuwan abinci mai gina jiki, nishaɗi, jiyya, ana ɗaukar koyo a ƙarƙashin tsauraran iko. A lokaci guda, rayuwarsu tana daɗaɗaɗaɗaɗaɗaɗaɗaɗaɗaɗaɗaɗaɗaɗaɗaɗaɗaɗaɗaɗaɗaɗaɗaɗaɗaɗaɗaɗaɗaɗaɗaɗaɗaɗaɗaɗaɗaɗaɗaɗaɗaɗaɗaɗaɗaɗaɗaɗaɗaɗaɗaɗaɗaɗaɗaɗaɗaɗaɗaɗaɗaɗar su zuwa rawar iyayen iyaye. Wannan yana nufin cewa akwai ƙarin kaya daga mahimmancin ci gaba na kuɗi, lokaci, adadin abubuwan da suka canza. Mummunan lokuta na irin wannan mahaifa ba su ba manya-manya su kirkiro danginsu ba kuma su haifi yara. Da yawa ba su iya 'yantar da kansu daga ji na laifi da bashi a gaban iyayensu.

Kuma idan kun ƙirƙira, to wannan dangi, koyaushe yana cikin tauraruwar rayuwar dattijai: "Dole ne a kira mahaifiyata, dole ne a ɗauke shi tare da mu shima yana taimakawa ya huta. "...

Masu binciken Rasha suna nuna cewa yawancin iyalai a cikin ƙasar suna rayuwa a ƙarƙashin rufin ɗaya tare da iyayensu da yara. Ba su da wani yanki na daban. Uwaye ko ubanni, da mazan yana da hakkin tsayayya da yaran da suka tsufa, ba da shawara ga haura yara ko a kan batutuwan aure. Irin waɗannan yaran ma suna da halayen rayuwar manya, a zahiri ba su fada ciki ba. Har yanzu suna da alaƙa da iyayensu kuma ba su wuce tsarin rabuwa ba, wato, rabuwa da iyaye. A shirye suke su ci gaba da kasancewa cikin wannan lamari, har ma da yarjejeniya zuwa ga mafi mashaya. Domin wannan haɗin ko da yake yana kawo rikice-rikice da yawa, amma yana kare kansa da Zakuzari, 'yancin kai da kammala' yanci na mutum.

A cikin irin wannan jihar, mutum yana ɗaukar cikakken alhakin abin da rayuwa yake zaune da kuma waɗanne dabi'un da aka kirkira. Akwai wani laifi a gare shi kuma babu wanda ya rubuta game da abin da bai dace da shi ba a kowane yanki na rayuwa. Wannan 'yanci da rashin iyaka suna da ƙarfi kuma kaɗan yana sane da cewa yana da sauƙin rufe wannan tsoron da ke ƙaunarku da kuma ceci ƙaunatattun ƙaunarku da ceto.

Misali, misali, bala'i ne don iyayensu na tsufa game da wannan, gami da tsoron da mutuwa, ba tare da sanyaya su ba .

Ba na magana ne game da abin da dole ne mu manta game da iyayena kuma dole ne mu taimaka musu. Amma kuna buƙatar ku lura da abin da ma'auni a rayuwar da kuka gina. Wataƙila wannan shine ga lalata ayyukanku, danginku ko kuma hankali. Sannan wannan alama ce mai kyau don ci gaba da kasancewa cikin haifar da kyau.

Mariya Dayawa

Kara karantawa