Ci gaba da baya

Anonim

A baya shine farkon kashin (daga tashi daga cikin mahaifa zuwa gajin mara nauyi) tare da duk jijiya endings suna zuwa daga vertebebrae. Hakanan kuma abin da ake kira tsoka corset, babban aikin wanda shine ya riƙe kashin baya a cikin matsayi a tsaye. Ya haɗa da tsokoki waɗanda ke wucewa tsakanin haƙarƙarin, a ƙarƙashin ruwan wukake da kuma kwance a kan kashin baya, har ma da tsokoki wanda aka rufe tare da bango na ciki. A lokacin rana, baya yana fuskantar kaya daban-daban. Duk wani aiki da mutum ya shafi yanayin ta.

"Mafi tsananin son an ɗora shi a cikin zama wuri," in ji Likita na Orthopope "Warkar" asibitin a Gate Gate. "Ko da yawan mutum yake zaune, bai iya zama koyaushe a koyaushe ba." Sabili da haka, ya ƙone kashin baya a kirji da lumbar sashen, hargitsi - baya, lumbar-ci gaba). Bugu da kari, ba kawai kashin baya an ɗora shi a cikin wurin zama, amma kuma tsokoki. Hatta Zuciya ta yi aiki sosai, don yin jinin ta hanyar magungunan. " A cikin kwance matsayin babu wani nauyin tsaye, baya yana cikin yanayin annashuwa. Yana da matukar muhimmanci ga dacewar karya a kanta - ga kowane mutum da ya kasance daban-daban. Ya dace ya zama akwatin, yana daga wanda mutum yake ji, barci. A lokaci guda, tsokoki ba a murƙushe ba, ana tura gidajen kullun, kuma kai a fili yake tunani. A matsayin tsaye, kwarewar kashin baya da matsakaita tsakanin tanadi da zaune. Duk da haka ya dogara ne da lafiyarsa, daga ikon yin tsayayya da nauyin da aka saba da shi. "

Akwai manyan dalilai da yawa waɗanda ke haifar da ciwon baya.

Radiculitis (Daga Lat. Radiculus - "Tushen") yana faruwa tare da kowane irin gogewa, kumburi daga tushen jijiyoyi. Za'a iya karkatar da zafin a wurin mafitar daga kashinsu ko bayyana kanta a nesa game da tushen juyayi tare da akwati na faruwar sa. Radiculitis yana faruwa a kowane sashen kashin baya - inda akwai jijiyoyi asalinsu. Ofaya daga cikin dalilan na iya zama raunin da ya haifar da yawan ɗan gajeren lokaci (tare da sifilin bai dace ba ko kuma kaifi ba). Armasallarancin ƙaƙƙarfan vertebra ɗaya yana da banbanta haifar da zafin ciwo.

Akasin rikicin duniya, Radiculitis ya daɗe ba shi da wata cuta ta tsufa. Lumbago (daga latts , a saman farfajiya na hip da bettock) ana samun mutane na shekaru daban-daban.

"Dalilin na iya zama rushewar tsarin yanayin halittar jiki - a ko'ina, Scoliosis , "In ji Ilya Zaillinul. - Ana samun alamun Rariculitis a cikin mutane, na dogon lokaci a cikin matsayi ɗaya tilastawa. Wannan cuta tana ƙarƙashin, misali, ma'aikatan ofis, likitan hakori, direbobi. Anan ba mu magana ne game da tushen jijiya na vertebrae, amma game da gindin tushen jijiya, don haifar da rashin isashshen iskar oxygen . Daga wannan su ma sun zama mafi rarrafe, a sakamakon haka, ciwo yana faruwa. "

Wani dalilin da ya zama na kowa don jin zafi a baya shine Osteochondrosis (Daga Helenanci. Osteon - "Kasu", Chandros - "kumburi da kashi da carilage na ci gaba (babu kamuwa da cuta, ƙwayoyin cuta a cikin jiki, da sauransu. Osteochondrosis shine cin zarafin aikin kashin baya saboda damar carlage.

"Saboda abin da ya faru na osteochondrosis, ya kamata a ji guringuntsi da farko," in ji Ilya Zaglyulin. - Idan an fara da salts, salts alayyadaddun alli a can - babban kayan aikin kwarangwalen kwace ne - babban kayan jikin kwarangwal din ya ƙare. Ya fitar da mummunan da'irar. Ruwan kwararar allium yana haifar da asarar carilage ta, sabili da haka, lokacin da tuki, zafin yana ƙaruwa, wanda ke haifar da sabon kumburi a cikin masana'anta na gargajiya. A sakamakon haka, osteofhhytes (kashi na kashi) ana kafa shi ne akan gidajen abinci, diddige kakar. "

A cikin mutum yawanci yana motsawa yayin rana, tsokoki wanda ba koyaushe a cikin wani wuri tilastawa ba, ana iya samun matsaloli tare da baya. A wannan yanayin, likitoci sun kula da Uniform uniform ci gaba mai haƙuri. Mutanen Asymmetric sun zama galibi suna zama a cikin ci gaba - saboda raunin da ya faru a cikin ƙuruciya ko kuma sakamakon banbanci a cikin sautin tsokoki daban-daban. A cikin balagagge, curvature na kashin baya na iya tasowa bayan rauni na wata gabar jiki ko ba gaba ɗaya aiwatar da aikin endoprostics (lokacin da aka lalata haɗin gwiwa ta hanyar proshesis). A sakamakon asymmetry na jiki, akwai skew na pelvic kuma, a sakamakon haka, daukacin kashin baya.

"A lokacin da curvatched kashin baya, da fayel ɗin da ba a rufe su ba: a hannu daya, an shimfiɗa su, an matsa su," in ji Ilya Zaglyulin. - Dukansu sunada rauni na nama, wanda ke haifar da kwararar gyaran alli mai gishiri. Adadin da ya dace da tafiya, yana ajiye matsayi na tsaye, amma bayan ɗan lokaci ya fara jin zafi a cikin kashin baya na kashin baya. "

Jin ciwon baya ba koyaushe matsalolin a baya ba. Yawancin gabobi - Misali, ƙwayar ƙwayar cuta, kodan, hanji - suna kusa da farfajiyar jikin mutum, don haka matsalolin da ke cikin gida yawanci ana tsinke su a baya. Nassi na iya fahimtar likita kawai. Kwararre na farko abu yana tantance dalilin jin zafi a wannan wurin. Hanyar bincike ta zamani tana ba ku damar bambance ƙwayoyin cuta na gabobin ciki daga matsaloli a baya ko dicculoser. Mai kisan gilla ba zai iya taimakawa ba idan sanannun zafi yana da matsaloli tare da gabobin ciki ko metabolism. Marasa lafiya a wannan yanayin ya fara kwararren masanin da ya dace. Daga baya, bayan kawar da babban dalilin, zai zama da sauƙi a magance sakamakon - jin zafi a baya.

Babbar matsala da zata iya haifar da ciwon baya osteoporosis (Daga Helenanci. Osteon - "Kasu", Poros - "Ramin, Run") - Wanke ƙimar ƙashi, ƙara ƙimar ƙayyadaddun ƙashi. A kaya a kan kashin baya ya zauna iri ɗaya ne, amma kashin kansa ya daina yin tsayayya da shi. Kasusuwa sun lalace, ana amfani da fayel na gida da kuma pinned da tushen jijiyoyi. Osteoporosis shine matsalar zamani da ke da alaƙa da metabolism. OrthopeDist na iya ganin wannan cuta a kan x-ray ko gudanar da nazarin kashi na ƙashi - Denitometry. A wannan yanayin, ya kamata a kula da magani tare da endocrinologist, wanda zai taimaka wajen daidaita metabolism, dakatar da aiwatar da wanke salts daga kasusuwa. Sai bayan kawar da sanadin - osteoporosis - za a iya bi da shi tare da sakamako na Orhopedic - zafin baya.

Ba mafi kyawun tasiri ba a kan bayan lokaci canje-canje a cikin jiki. Tsoffin mutum ya zama, mafi shi "ƙasusuwa", "ta bushe". Haɗa samarwa, carlage, daure, bunƙasa ba ruwa, zama ƙasa da na roba. Tare da shekaru, haɗarin ba kawai rauni ba ne saboda bushewar ƙasusuwa, amma kuma yana cutar da nama mai haɗi (shimfidawa, da hannu) sosai. Jikin ya fara da ikon ninki biyu don samar da salts na biyu don ƙarfafa sinadarin alli don ƙarfafa wurin da aka ji rauni. Ma'anar gari yana faruwa, ƙwararren masani ne kawai.

Rabu da zafi

Ilyma ZaneFin. - Tare da abin da ya faru, sanannu-sananniyar maganin rashin maganin rashin abinci ba a taimaka ba, kamar yadda Esargon, "in ji Gel", "Wortoren". Idan akwai rashin ingancinsu, ana iya amfani da magunguna masu kwari, kamar "oppropropan", wanda sauri yana cire kumburi. Koyaya, ya kamata a fahimci cewa Ceto daga cikin raɗaɗi na jin daɗi ta kwayoyi ba magani bane, amma taimako na ɗan lokaci. Gobe ​​za a iya maimaita harin tare da ninki biyu, kuma a wannan yanayin kawai asibiti da aikace-aikacen tsattsauran ra'ayi zai taimaka. "

Mafi kyawun rigakafin matsalolin da aka yi - ilimi na jiki ya fara daga ƙuruciya. Mutumin da yake yin caji kowace rana, yin mummunan aiki, ayyukanta na prophylactic don hana bayyanar zafi a baya. A ƙarni na ƙarshe, ana yin wasan motsa jiki na samarwa musamman ga mutanen da ke aiki a matsayin tilastawa. Ya ba da damar don fitar da jinin, cire nauyin a tsaye, ba tsokoki don aiki, cika su da oxygen.

ILA Zhishulin. - A lokacin da dare sauran, wani ɓangare na jini, wanda circulates da tasoshi, ajiye a cikin irin gabobin da hanta, saifa, bargo. Sabili da haka, lokacin da mutum ya ba da kansa babban nauyi na jiki nan da nan bayan ya tashi daga gado, ya hana waɗancan yanayin da baya aiki a wannan yanayin. Zuciyar ta fara bayar da tsokoki na musamman tare da oxygen, kuma duk sauran gabobin suna fuskantar yunwar oxygen. Kafin fara shiga cikin motsa jiki, kuna buƙatar ba da jiki damar farka, murmurewa. Sabili da haka, dole ne a haɗa lokacin caji safe tare da lokacin samarwa na motsa jiki - yana 11-12 hours. "

Maraice ba shine mafi kyawun lokacin motsa jiki ba - bayan duk, an riga an saita jikin ya huta. Matsakaicin tasoshin ƙwayoyin halittun nasaba da rana, kusan 12-14 hours. A ƙarshen ranar, ajiyar makamashi sun lalace. Bugu da kari, idan ka ba da jikin wani babban aiki na jiki da yamma, slags da aka tara kowace rana a adadi mai yawa, ta hanyar jini da ƙarfe da nono da ƙarfe da kuma layon fari sun fada cikin gabobin ciki. Mafi kyawun lokacin don kula da kanku a cikin sautin tare da taimakon ilimin jiki - Tsakanin rana, lokacin da yawancin mutane suke aiki. Amma, abin takaici, babu lokacin wasan motsa jiki a cikin tsarin aiki na mai aiki na zamani. Mutanen da ke cikin girma a cikin babban aikinsu a kan sutura, ba tare da yiwuwar shakatawa, alal misali, zaune a komputa da alkaline. Tsoro, tsokoki, kwakwalwa fama da wannan. Wani mutum yana ɗaukar kansa da abin da ya gaji da zafin rai a cikin sa sigina. Mafi kyawun yanayin aiki: 2 hours na aiki - mintina 15 na hutawa, wanda ya kamata a kashe ba don kofi da sigari, amma a kan dakin motsa jiki, yana tafiya, dumama ga membobin da aka zage su.

Koyi don kiyaye baya ba shi da sauƙi, amma ya cancanta. Ba a wuya cewa duk wani ya so ya rayu da azaba, yana ɗaukar alamar tambaya. Kyakkyawan aiki kai tsaye shine mafi kyawun alamar nasara da lafiya. Kan shi farashi don aiki.

Kara karantawa