Lokaci ya yi da za a yi nazari: yadda zaka adana lokaci don azuzuwan, idan kuna da aiki koyaushe

Anonim

Kodayake halittar wani abin dogarowar mai ingantaccen tsari wanda aka tsara don kwanaki da yawa ana ɗaukar shi mafi kyau na gwaji, wani lokacin yakan faru a cikin rayuwa, kuma ɗalibai suna buƙatar horo a mako-mako a cikin 'yan kwanaki ko dare ɗaya. Tare da wannan a zuciya, ga wasu curcrila doka ce cewa ɗalibai za su iya amfani da su duk tsawon lokacin da suke da su.

Matakai ga kowane tsarin karatun

Mataki 1. Kayyade takamaiman jigogi kuma yi jerin duk batutuwan da bukatar yin nazari kafin gwajin mai zuwa.

Mataki na 2: Shirya wasu ranakun da lokaci don duba kayan da jigogi.

Mataki na 3. Createirƙiri shirin aiwatarwa ga kowane zaman bincike. Domin kada ku ciyar da lokaci akan maimaitawa a banza, ƙirƙiri samfuri ko shiri don maimaitawa a duk lokacin da kuka zauna. Duk cikin tsarin tabbatarwa, jadawalin don yin bayanan taƙaitawar don bayanin da kuke ganin kuna buƙatar duba ƙarin.

"Tsarin kwana biyar"

Daidai ne, horo ya kamata fara akalla kwanaki biyar kafin jarrabawa, saboda haka ɗalibai suka sami isasshen lokaci don sanin kansu da kayan aikinku idan suna da tambayoyi. Tsara wasu tsawan lokaci a ranakun 1, 2, 3 da 4 don yin rantsuwa da zaman. A rana ta 5, sadaukar da duk lokacin karatun ku duba bayanin martaba. Yi alama kwanaki da bincike na lokaci / bita a kalandarku ko jadawalin mako-mako. Yi la'akari da wannan lokacin tare da sauran ɗalibai idan za ku bincika ilimi tare da abokin karatun ko ƙungiyar horo.

Kwana biyar kafin jarrabawa, za ku sami lokaci don samun adabi

Kwana biyar kafin jarrabawa, za ku sami lokaci don samun adabi

Hoto: unsplash.com.

"Tsarin kwana uku"

Kamar shirin kwana biyar, shirin kwana uku yana ba ɗalibai lokacin bincika kayan aikin da kuma abokan aiki, kuma yana ba su isasshen lokaci don yin tambayoyi ga malami ko abokan aiki. Daliban har yanzu suna buƙatar zama jadawalin jadawalin, kama da shirin kwana biyar, amma a maimakon haka suna tsara kansu da ɗan gajeren lokaci kuma yana rage karya don taimakawa wajen kiyaye taro .

"Tsarin kwana daya"

Wani lokacin yana faruwa a rayuwa, kuma duk da cewa sun yi niyyar fara koyon 'yan kwanaki kafin hakan, ɗalibai da yawa suka sami kansu a cikin yanayi mai wahala idan dole ne su shirya don jarrabawar ƙarshe. Abin takaici, yawancin sa'o'i da yawa na ayyukan ko na dare ba su da ingantaccen dabaru don adana ƙwaƙwalwar ajiya, amma akwai matakai huɗu waɗanda ɗalibai za su iya ɗauka don inganta damar su:

Mataki na 1. Bi umarnin mai kama da shirin kwanaki biyar, tsarin tsara jigogi, ƙayyade jigogi da ƙirƙirar jadawalin, ba manta game da katsewa ba.

Mataki na 2. Nazari - kalli kayan, yi taƙaitaccen bayanin kula akan abubuwan da ke tattare da rikice-rikice kuma a kai a kai suna hutu. Idan ɗalibai suna da wasu azuzuwan ko azuzuwan, adana taƙaitawar ko kuma a cikin jerin laccoci a kan wayoyin hannu ko amfani da aikace-aikacen masu son kai ne a kan hanya.

Ko da ranar ta kasance, ba kwa buƙatar fid da zuciya

Ko da ranar ta kasance, ba kwa buƙatar fid da zuciya

Hoto: unsplash.com.

Mataki na 3: Girma! Daliban da yawa suna tunanin rashin bacci zai taimaka musu mafi kyau da kyau, amma rashin barci yana hana aikin ƙwaƙwalwa da m, wanda ba zai taimaka kwata-kwata a ranar jarrabawa ba.

Kara karantawa