Babu Demensia: Shawarwarin Inganta

Anonim

Koyi wa waƙoƙi

An tabbatar da cewa abin da ke haifar da waƙoƙi da gaske ke haifar da ƙwaƙwalwa da tunani. Kuma mafi kyaun waƙoƙi da kuka tuna, mafi kyau. Idan ba a yi la'akari da ku na dogon lokaci ba game da waƙoƙin, yi ƙoƙarin tuna wani abu daga shirin makarantar. Da zaran ya kware, je sabon ayyuka - zaɓi mawaƙin da kuka kusaci da inganta.

Furta kalmomi akan akasin haka

Abin dariya da yara kadan, amma a lokaci guda hanya mai inganci don horar da tunani. Lokaci mai mahimmanci: Kalmomi ba sa buƙatar yin rikodi a takarda - don haka zaku sauƙaƙe aikin kwakwalwarku. Duk ayyukan dole ne su faru a cikin tunani. Idan kuna wahala nan da nan karanta akasin manyan kalmomin, farawa da gajere. Babban abu shine yin wannan a kai a kai.

Haɓaka motar lalata

A ƙarni da ta gabata, an tabbatar da cewa ci gaban tunanin mutum na karamin yaro yana shafar yadda ya kamata a iya sarrafa shi da ƙananan abubuwa. Wasannin Wasanni daban-daban, masu zanen kaya, Mossics waɗanda ke taimakawa yara haɓaka an ƙirƙira su. Wani dattijo mai aiki tare da ƙananan bayanai, iri ɗaya yana taimaka mana kwakwalwarsa don haɓaka. Nemo kanka mai sha'awar sha'awa: Misali, yana da amfani sosai dangane da ci gaban ƙwaƙwalwar ƙwaƙwalwar ajiya. Kuma kuma saƙa, embrodery, ƙira. A zamanin yau, kasancewar sha'awa wanda ba ya sanya hannaye, har ma kwakwalwa, ita ce hanya mafi kyau don kasancewa "mai ma'ana" kamar yadda zai yiwu.

Zama Levshoy

Masana kimiyya sun dade da hankali ga gaskiyar cewa matsalolin ƙwaƙwalwar hagu ta taso ƙasa da na hannun dama. Bayan haka, mutum ya dace da madaidaiciyar hemisphere. Saboda haka, ci gaban ƙwaƙwalwar ajiya ba a haɗa shi da shiga hannun hagu zuwa aiki. Dogaro da ita wasu sananniyar aiki a gare ku - tsaftace hakora, tsari, tsari tsari, gwada zana layi akan takarda ..

Koyi harshe na waje

Idan kun daɗe kuna mafarkin da za ku iya yin magana da Faransanci ko jan ɗanyen Ingilishi mai ƙauna - lokaci ya zo. Babu wani abu da yake aiki da ƙwaƙwalwa a matsayin yare. Wannan ita ce hanya mafi kyau don sanya aikin kwakwalwarka! Sabili da haka, zazzage aikace-aikacen da wayar tana ba ku damar hadewa kalmomin ƙasashen waje da yawa kowace rana, kuma kada ku bar kanku shakatawa.

Kar a manta da horarwa

Idan kun fahimci cewa kuna buƙatar haɓaka, ɗaukar ƙwaƙwalwa da tunani, sanya makasudin kafin ku, gwada shi - zaku yi nasara! Kuma idan kun yi tunani "ko ta yaya daga baya," ci gaba da zama mara hankali kuma ba sa canzawa, ba zai yiwu a rayuwar ku wani abu zai cancanta ba, gami da ƙwaƙwalwar ku. Kada ku kasance mai hankali, barci ya tambayi adadin sa'o'i, ku sa kanku yaƙi kuma ku bar kanku gilashin farin giya a rana. Yana da amfani mai amfani akan ayyukan tunani!

Kara karantawa