Kar ku dace: Yadda za a magance rikicewar yara

Anonim

Wataƙila, kowane mahaifa na biyu yana fuskantar lamarin lokacin da ɗansa ya ɗauke da tsarin sabon aboki a cikin filin wasa ko ma a ƙoƙarin kai wa iyayen kansu. Dalilan na iya zama da yawa: Daga gaba ɗaya cikin haɓakar rikicin tunani wanda zaku iya magance shi kawai da halartar ƙwararru. Mun yanke shawarar gano yadda za mu nuna iyaye idan jaririn yana zaune a cikin mummunan yanayi kuma an saita shi ga wasu da tausayi.

Da farko, ya zama dole a fahimci cewa fushi shine ji na halitta, daidai da farin ciki, baƙin ciki da wahayi zuwa ga mummunan motsin rai, nawa ne don koyon tuntuɓar ta.

Son ɗanku ba shi da wani yanayi

Tabbas, ba lallai ba ne don ƙarfafa halayen tantanin gini, kodayake, ilimi a wannan yanayin ba ya cikin tantance asalin yaron, amma a cikin halayensa: Amma a hankali ya ƙyale jariri a sashinsa ba shi da kyau, Yaron ba zai iya kewaya cikin haɗin kansa ba a cikin zuciyarsa, saboda haka dole ne ku tura shi kuzari zuwa tashar ingantacciyar tashar, ba ta ba da zalunci don fashewa.

Koyar da jariri don gane motsin rai

Da zaran yaro zai fahimci inda motsin da basu da kwanciyar hankali suka fito, abin da za su yi da su, zai kasance da sauƙin shawo kan mara kyau. A tsawon lokaci, zai koyi yadda ake gudanarwa da zalunci. Yadda ake koyar da wannan? Lokacin da jaririn ya fara ɗaukar hoto, a gwada tare da yaro don gano dalilin: "Kuna fushi, saboda ..." ko kuma "bari muyi tunani game da abin da ya sa kuke fushi ..."

Goya baya

Kada ku ji tsoron magana game da ji kuma ku kasance a buɗe wa yaron. A cikin akwati ba ku yi tsawan ɗan ɗanka ko 'ya mace ba, mafi kyawu gaya mani: "Na fahimci cewa an yi muku laifi ..." na gaba, bunkasa batun, Samun jariri da kuka shigar da matsayinsa, kuma ya iya amince da ku sosai idan yana buƙatar taimako.

Zama misali ga yaro

Ba asirin da yara suke yin misali da manya ba, don haka idan kun kasance mai mamakin cewa yaranku yana buƙatar biyayya da wasu. Kalli halinka, yi ƙoƙarin sarrafa barkewar tsokanar zalunci kuma, ba shakka, kada ku gano dangantakar a cikin idanunku. Kasance mafi kyawun tsari na kanka don jaririnka baya ɗaukar yanayin rashin damuwa.

Kara karantawa