Da kadan dangle: Muna ɗaukar dabbobi a kan tafiya

Anonim

A cikin 'yan shekarun da suka gabata, da yawa masu yawon bude ido suna ɗaukar kan tafiyarku abokai ... kafaffu huɗu. Kowace otal na uku yana ba ku damar zama tare da karamin kare, cat ko wasu dabbobi, wanda aka yarda ya ziyarci ƙasar da kuka shirya ziyarar. Domin tafiya, ba shi damuwa a gare ku, ba don abokin, masaniyar ku ba, muna ba da shawara ku da masaniya game da shawararmu.

Gano a gaba menene otal zai ba ku damar rayuwa tare da dabbobi

Wasu matafiya sun shiryu da zato kamar: "Zan magance irin wannan karamin dabba a shafin." Tare da wannan hanyar, kuna jiran yawancin rashin jin daɗi: Ba kowa bane ma kowa da mafi yawan otal din na zamani zai baka damar sauka a kan bakin koshin gida. Kuma mafi yawan ranakun lokacin da za ku kashe a kan hutu, amma don bincika otal mai aminci.

Tabbatar cewa sanin kanka da ka'idojin motar dabbobi zuwa takamaiman ƙasa.

Shirya hutu, kar a manta da bincika ka'idodin jigilar dabbobi. Tare da yiwuwa mai yiwuwa, zaku ji daɗin sufuri, kuma a kowace ƙasa akwai umarni na gaban kansu. Rashin bin ka'idodin na gida ya ƙunshi babban horo kuma har ma, a lokuta masu wuya, a tsare. Kuna buƙatar shi?

Shirya duk abubuwan da suka dace

Yawancin kasashe suna yin tsauraran buƙatun don takaddun masu takaddun dabbobi, wani wuri za'a iya rage wa keɓe. Abokinka na Fluffy zai bincika kasancewar Chip da Fasfo na Villort, amma wannan ba cikakken jerin batutuwa bane. Ku ciyar a tarin Mawakai da yawa yayin da yake ɗauka, tunda babu wani daidai da jerin ke barazanar kan iyakar. Kuma har ma fiye da haka babu buƙatar samun takaddun shaida a cikin wurare da ba a tabbatar ba: karya ne na takardu da ke barazanar babban cieses, har zuwa hukuncin kurkuku.

La'akari da yanayin dabbobinku, ɗauki horo

Gaskiya ne game da manyan karnuka. A ce kun tafi da tafiya ta mota, a hanya da zaku bincika ta hanyar aikawa, da sabis ɗin kwastam, idan kun ƙetare iyaka. Ya kamata abincinku ya kasance a shirye don dubawa: Idan kare yana nuna rashin ƙarfi, yana iya zama matsaloli tare da binciken dabba na waje. Bugu da kari, dabba a kan hanya na iya buƙatar kula da gaggawa, kuma idan bai bar sauran mutane ba, taimaka dabbobinku zai zama da wahala.

Kula da duk abin da kuke buƙata yayin sufuri

Duk wanda, ko da karamin dabba, na bukatar kulawa da bukatunsa lokacin motsawa. Tabbatar kun ɗauki duk abin da kuke buƙata kuma, mafi mahimmanci, cewa dabbar ba zai buƙatar abinci da ruwa ko'ina cikin hanya ba. Idan kuna tafiya ƙasar sufuri, kula cewa dabbar tana da damar zuwa bayan gida. Idan babu irin wannan yiwuwar, ƙirƙirar yanayi a cikin rufaffiyar sararin samaniya zai iya amfani da buƙata, yana da sauƙin yi, yana da sauƙin yi, yana da sauƙi a yi, ya ba da kayan aiki don dabbobi suna tafiya kan hanya.

Kara karantawa