Coronavirus: Abinda ke jiran mu

Anonim

Rubutun don ci gaban coronavirus an zahiri annabta a cikin shahararren fim »kamuwa da cuta", kusan a cikin 2011 - kusan shekaru 10 da suka gabata. Sannan aka fahimci shi a matsayin mai ban mamaki, amma yanzu muna tunanin cewa yawancin abin da aka nuna a fim ɗin ya zama gaskiya.

Mummunan bala'i ya zo mana daga China - ƙasa mafi yawan jama'a ta mamaye duniya. Asalinta ba a san asalinsa ba, amma mun fahimci cewa coronavirus na gaba ne ga ɗan adam, wani ambaton ambatonta cewa mutumin ne zai iya ƙarewa. Duniya ta san yawancin annoba, daga annobar a tsakiyar zamanai a farkon karni na ashirin. Yanzu juya na coronavirus, da mutane, duk da ci gaban magani, basu da kariya kafin cutar.

Me muke gani yanzu? 'Yan sanda, matakan da aka haramta: rufe hanyar sadarwa, aika da hanyar jirgin ƙasa, aika da' yan kasuwa kan hutu, kuma ɗalibai suna kan koyo nesa. A cikin shagunan - Agen: Mutane suna siyan samfuran samfuran, takarda bayan gida. Kuma tare da duk wannan ba mu bar jin wani mummunan aikin ba. Duk wannan yayi kama da nesa, kamar mass mai tsoro.

Ucelica vishnevskaya

Ucelica vishnevskaya

Ba ma cutar da kanta ta kasance mai ban tsoro ga mutanenta. Adam ya zama matsakaicin sarrafawa. Tare da taimakon hanyoyin sadarwar zamantakewa, grinders zai iya sarrafa halayen mutane, gudanar dasu, sanin halayensu. Haka ne, coronavirus na iya zama mummunan cuta, amma bai kamata ku rasa mutuncin ɗan adam ba, ba ku damar sarrafa kanku.

Mutane har yanzu sun riƙe ƙarfi da mutunci don yin hamayya da cutar Coronavirus na kowa da hankali, hadin kai, dangantaka ta mutum ga juna. Babban abu ba shine ƙirƙirar tsoro ba, kar a yi amfani da bugun jini da kuma abubuwan da aka ba da labari, yi tunani game da kyau, yi ƙoƙarin cika kanku da kyakkyawan makamashi. Wadancan mutanen da suke da inganci, wanda filin makamashi na ruhaniya, wanda ba a kula da al'adun ruhaniya da jiki ba, ba zai yiwu ba da masifa, zai kasance mai sauƙin shawo kan masifa.

Tabbas, sabon kwayar cuta ba komai bane illa bayyanar da sojojin duhu wadanda suke da anda suka bautar da bil'adama da aika tunanin mutane a cikin ba daidai ba. Ee, na yarda da wannan shi, ya wanzu, amma muna ciyar da kawunanmu, muna ba shi ƙarfi, muna shelar shi kuma mu jira. Bayan haka, shi ne - wannan ita ce mafi kyau na ɗan adam, wadda ta bayyana kanta a fuskoki daban-daban, kuma ta faɗi dabam dabam, kuma za mu fahimi waɗanda muke magana. Kada ku ba da tsoro kuma ku ba da ƙarfin wannan lamarin. Bayan haka, shi ne wanda ke bayan wannan kwayar cutar maƙaryaci ne, ikonsa cikin karya, kuma kalmominmu kada su faɗi makamashi mara kyau. Bangaskiya ga Allah na Mahalicci zai taru ne kawai kawai ya taru ne kawai daga gwiwoyi, domin kawai gaskiya ne, ƙaunar haske, rayuwa.

Saboda haka, yi ƙoƙarin sanya kanku cikin tsari, shiga cikin lafiyar mu, kada ku kula da duka kalaman mara kyau, wanda kawai ya sanya mu da mummunan ƙarfi a cikin namu, da kuma ƙara yanayin rashin lahani. Lura da ranar Lafiya na Ranar, bi da a hankali kuma da kyau ga ƙaunatattunku - kuma cutar za ta bi zuwa gare ku a gefe.

Kara karantawa