Asirin na tsakar rana: Yadda za a kiyaye ganye don kada ya bari

Anonim

Tare da ba daidai ba, kayan ganye rot juya mafi kyau, amma yadda za a adana shi daidai? Wannan tambayar zata amsa raka'a, kuma mafi yawan za su bayar don sanya wani faski ko salatin a firiji a cikin ruwa. Amma wannan ba shine kawai hanya ba don ƙara rayuwar shiryayye na greenery zuwa mako - zai gaya muku game da sauran hanyoyin a cikin wannan kayan.

Daskare

Hanya mafi sauki don adana greenery don dafa abinci da sauran jita-jita mai zafi yana daskarewa. Aauki kunshin madara ko wasu kunshin filastik, sa gaba ɗaya ganye tare da kara, to, a matse saman kayan marufi akan na'ura dinki ko amintaccen mai. Don haka lokacin daskarewa a cikin kunshin, za a ƙirƙiri micrcccleate, wanda zai bar ganye sabo ne. Mafi kyawun Dill da faski.

Bayan siyan ganye yana buƙatar kurkura a ƙarƙashin ruwa mai gudu

Bayan siyan ganye yana buƙatar kurkura a ƙarƙashin ruwa mai gudu

Hoto: unsplash.com.

Jakar miya

Gasar wani batun muhalli a cikin al'umma bai wuce ba don komai ba - yanzu yawancinsu suna auna samfuran da aka yi, amma a cikin kwantena na gilashin reusable. A abokan gaba suna bayar da kurkura ganye da zarar kun kawo shi gida, bushe a kan tawul ko a cikin na'urar musamman, sannan a yi gunadarin cikin jaka kuma a cikin firiji. Katelin halitta na dabi'a yana ɗaukar saukin danshi, da ganye zai zama sabo.

Circewa a kan windowsill

Da alama kun ga yadda ake shuka ganye a gida. Yi ƙoƙarin ciyar da wannan gwajin a gida don tabbatar da cewa zaku kula da wannan kasuwancin na rabin sa'a. Cire gemu tsaye daga tukunya, kurkura da amfani da dafa abinci. Shuka mai rai wanda ake amfani da shi da microelements da ruwa daga ƙasa zai kasance sabo da kamshi. Tukwici: Kada a sanya tukunya a ƙarƙashin hasken rana, in ba haka ba ganye zai ƙone da sauri. Taga gabas ya dace da seedlings.

Girma kore a kan windowsill

Girma kore a kan windowsill

Hoto: unsplash.com.

Wanke ganye

Supermarket suna sayar da nau'ikan salatin da yawa daga greenery tsarkakakke. Ba su da tsada, amma adana ku lokaci mai yawa - kuna iya jefa hannu nan da nan a salatin, kuma ba kurkura shi kuma ya bushe a tawul. Haka kuma, shima ya fi sauƙi a adana irin wannan ganye: ya isa ya kammala kunshin da aka ɗaure ko ɗaure shi daga saman dafaffen kitchen saboda an kirkiro microclen a cikin kunshin. Game da samfurin motar asibiti zai gaya muku fallancin laka - ƙananan dropan ruwa na ruwa a cikin kunshin.

Kara karantawa