Hanyoyi 5 don inganta kayan aikinsu

Anonim

Kowane mutum yana da daidai sa'o'i 24 don yin aiki, yin mafita, yin mahimmancin aiki ko kawai shakatawa. Duk wanda ya kife da kansa, abin da zai saka a lokacinsa. Akwai hanyoyi guda biyu don ƙara yawan kayan aikinku: kashe ƙarin lokaci ko aiki mai hankali. Duk muna son samun ƙarin, sauran hutawa kuma muna ɗan jima tare da danginku. A cikin wannan labarin, zamu faɗi game da hanyoyi guda biyar don taimaka muku inganta lokacin aiki, ya zama mafi inganci.

Musaki sanarwa

Kuna iya tunanin cewa kun riga kun san lokacin da kuka tafi ta wata hanya. Koyaya, wannan ba koyaushe yake ba. Kuna aiki kuma ku nisanci saƙonni? Kowane minti biyar suna bincika hanyoyin sadarwar zamantakewa? Akwai aikace-aikace da ke la'akari da ayyukanku ta atomatik a cikin wayar. Kalli ƙarshen ranar da rahoton. Nawa ne lokacin kowace rana kukazo don ganin abun ciki a Instagram ko a kowane aikace-aikacen? Za ku yi mamakin sakamakon.

Yi hutu na yau da kullun

Yana sauti rashin illa, amma fashewar da aka tsara na iya taimakawa haɓaka taro da wasan kwaikwayon. Amma kuna buƙatar fahimtar menene hutu mai kyau. Domin jiki ya yi tsayayya, canza matsayin jikinka. Idan ka zauna, ka tsaya, tafiya, yi motsa jiki. Haske mai inganci, wanda zai ba ku makamashi, tabbas ba a gwada hanyoyin sadarwar zamantakewa ba.

Bi "dokar mintina biyu"

Idan kuna da ɗawainiya da zaku iya yi a cikin minti biyu ko ƙasa da ƙasa, sa shi nan da nan. Kada ku jinkirta. Aikin yana ɗaukar ɗan lokaci idan kun yi shi nan da nan kuma ba za ku dawo da shi ba.

Gaya mani babu taro

Tarurruka, taro suna tafiyar da makamashi kuma ɗaukar lokaci. Hana su. Kafin cimma taro na gaba, tambayi kanku, zai taimaka muku cimma burin da kuka saka? In ba haka ba, aika da wata wasiƙa ga mutum ko kira wayar.

Manta game da yawan jama'a

Muna tunanin cewa idan kun cika ayyuka kaɗan a lokaci guda, za mu zama mai amfani. A zahiri, taron jama'a suna akasin akasin haka. Kuna rasa mai da hankali da kulawa kuma kar ku yi aikin ya cancanci. Aauki doka don ware manyan abubuwa kuma ku cika su sannu a hankali tare da juna. Ku yi abin da sakamakon ya ba ku kuma yana jagorantar ku zuwa ga maƙasudin.

Yaba lokacinku. Yi aiki ƙasa, aiki tare da hankali.

Kara karantawa