Ba tare da barin gida: asirin dafa nama a kan gasashe

Anonim

Gasar wutar lantarki ta gida mai lafiya ce mai kyau don soya a kan wuta ta buɗe, wanda masana sun lalata ma'aikatan carbon masu cutarwa na carbon. Tare da taimakon thermostat, yana da sauƙin saka idanu abinci abinci da dafa, alal misali, don sukan roƙe a gasa, amma sun kasance sabo. A cikin wannan kayan, raba shawarwari masu amfani masu amfani, wanda zai taimaka wajen rage dafa abinci a kan cigaban abinci.

Rage lokacin tsaftace da gasa

Mafi mahimmancin matsalar waɗanda suka sami gida grill na gida - sami amfani da su tsabtace shi nan da nan bayan sanyaya, kuma ba kwana ɗaya ba. A lokacin da dafa abinci, saka a ƙasa farfajiya na kayan aiki, ganye na takarda takarda, to samfurin kuma akan takarda iri ɗaya, sannan rufe murfi. Abincin da takardar takarda an shirya shi ta wannan hanyar, amma guda na abinci ba sa sanyawa a farfajiyar gasa. Bayan dafa abinci, zaku goge shi daga mai tare da ragir tare da abin wanka, sannan cire ƙarin danshi. Madadin 15 ciyar 2-3 minti.

Likitoci ba su shawara a kan bude wuta

Likitoci ba su shawara a kan bude wuta

Hoto: unsplash.com.

Marinate nama a gaba

A lokacin maring, naman wolf, tsuntsaye da kifi taushi, don haka lokacin dafa abinci an rage. Ya shiga hannunka, saboda ba kowa bane zai iya koyan yawan zafin jiki na surshin soya - amma nama yawanci ana shirya shi da sauri, amma naman a kan gasa a gida sau da yawa suna raguwa. Domin marinada, halitta acid ne used - lemun tsami, lemun tsami, Orange, vinegar, balsamic miya, garnet - da ciyawa, misali, Rosemary, thyme, Orego. Don dafa nama, sayi ma'aunin ma'aunin ma'aunin asirin sanyi na musamman - ba shi da tsada, amma zai sauƙaƙa aikin. Don haka naman matsakaicin matsakaita na gasashe a cikin nama zai kasance yanayin zafi na digiri 60, kuma ya gasa a cikin minti 3-4.

Bar nama don cirewa

Zai yuwu tare da gasa mai zafi da kayan lambu mai sauƙi, tsuntsu da nama da bukatar cire a ƙarƙashin murfin gilashin ko fashin bayan soya minti 5-7. Sa'an nan muradi yana da ƙarfi, a cikin fiber zai cika da danshi da laushi. Muna ba ku shawara ku fara liyafar salatin tare da kayan lambu kayan lambu a kan gasa - zucchini, tumatir, tumatir, tumatir, tumatir, eggillant da kuma bow, gauraye da ganye. A wannan lokacin, mai yawan nama zai iya kaiwa zafin jiki da ake so, kuma zaku iya more dandano da cikakke.

Kafin yin hidima, bari na shakata

Kafin yin hidima, bari na shakata

Hoto: unsplash.com.

Kada ku yi amfani da gishiri

Kamar yadda ka sani, gishiri yana sha danshi. Kuskuren gama gari na dafa abinci mai ƙwanƙwasawa shine gishiri a farkon. Da farko, don haka yayin dafa abinci kuna amfani da ƙarin salts da yawa, kuma, abu na biyu, yin ɓarna da wahala. Ka tuna: abinci mai narkewa bayan yana wucewa magani mai zafi da kuma sauƙaƙe a ƙarƙashin tsare. Gabaɗaya, yana da kyau ka daina ƙari da ƙari na gishiri - sodium da aidin da kuka samu a cikin isasshen abinci.

Kara karantawa