Abin mamaki, hujja: 5 Kayan Kayan Kalorie waɗanda ke taimakawa rage nauyi

Anonim

"Ku ci shi kuma ku ƙona adadin kuzari" Ba ya gamsar da kullun, ba shi bane? Tabbas, yana da wuya a yi tunanin tunanin lokacin da kawai zaka ci kuma ka ƙone mai. Kalmomin Calories zasu taimaka wa nauyin nauyi, duk abin da kuka yi amfani da shi. Amma, zaku iya ƙara wasu abubuwa a cikin abincin kuma ta yadda hanzarta metabolism a cikin jiki, inganta narkewa da kawar da jin yunwa. Wasu sunce ana iya amfani da irin wannan kwayoyi koda yayin cin abinci, wasu kuma suna jayayya cewa suna da kalori ma kalla. Tattaunawa iri ɗaya ma yana ƙarƙashin kifin mai, kuma game da avocado. Wanene ya yi imani? Rike jerin kayayyaki da aka ambata a cikin wannan labarin, kuma amfani da kanka a matsayin tunatarwa yayin tafiya zuwa kantin.

Kifi

Ko da yaya ta yaya sabani yana sauti, kifi tare da babban abun ciki na mai da ƙoshin lafiya na iya taimaka muku kawar da kitse maras so. Kif kifi ya ƙunshi mahimman furotin wanda ke taimakawa wajen tallafawa taro na tsoka, inganta metabolism kuma yana ƙona ƙarin adadin kuzari yayin tuki kuma har ma a cikin ƙarin annashuwa. Tukwici: Sanya yanka salmon a saman kuma gasa kifi har zuwa cikakken shiri. Lemon zai taimaka don guje wa bushewa kuma ba kifi mai ɗanɗano. Addara salatin haske a matsayin kwano na gefen kuma sami cikakkiyar daidaiton abincin dare.

Avocado

"Kyakkyawan" mai a Avocado na iya taimaka muku rage nauyi. Avocado yana da magnesium da yawa: Yana ba da gudummawa ga ci gaban enzymes wanda ke sarrafa narkewar yana taimaka wa shan abubuwan gina jiki. Magnesium shima yana buƙatar jiki don tallafawa ma'aunin sukari na jini. Lokacin da matakin sukari na jini ba a daidaita shi ba, ana canza glucose cikin mai. Tukwici: Sauya cream ɗin mai ga yatsun mai da avocado kuma ku sa karin kumallo ku da amfani ga jiki.

Ƙwai

Qwai samfuri ne wanda sunadarai da mai suna daidaita, waɗanda ke ba ku damar ci gaba da zama cike da dogon lokaci. Su ne daga cikin mafi kyawun tushen furotin mai ƙona furotin wanda ke haɓaka metabolism. Abincin abinci na babban abinci yana ƙarfafa metabolism, don haka sanya shi mai yiwuwa a rasa kamar wata wasu ƙarin kilo kilogram. Tukwici: Sauya ƙwai da aka gasa a kan Boiled da isar da ƙarin fa'idodi zuwa jikinka.

Kwayoyi da tsaba

Kwayoyi da tsaba suna da wadataccen a magnesium. Almonds, Pecans da kabewa tsaba suna dauke da mai amfani mai yawa wanda zai taimaka rage mai a ciki. Hakanan mai amfani mai kuma yana da maganin antioxidants waɗanda ke fama da dawo da fata. Amma, duk da fa'idodin da kwayoyin mu ke ba da kwayoyi, ya cancanci tuna cewa su masu yawa ne kuma idan aka yi amfani da su a adadi mai yawa za ku iya samun ƙarin kilo kilogram. Tip: almonds - kyakkyawan cunacks kafin horarwa na godiya ga amino acid wanda zai iya taimaka maka ƙona mai da carbohydrates.

Ganyen Green

Ganyen Green shine ɗayan abubuwan ƙona kitse, wanda ke taimaka wa cire gubobi daga jiki. Amfani na yau da kullun na shayi "na yau da kullun zai taimaka rage adibsi da rage cholesterol. Hakanan, shayi kore yana taimaka wa jiki don murmurewa da sauri bayan motsa jiki mai zurfi. Tukwici: Don rage nauyi, ana bada shawarar sha daga kofuna uku zuwa biyar (kimanin lita ɗaya) na shayi na kore a rana. Amma yi hankali: Idan kuna da ƙarancin matsin lamba, yawan abin sha yana buƙatar rage - shayi na iya rage shi sosai.

Kuma ka tuna da samfuran da aka jera a sama na iya taimaka muku ƙaddamar da matakan da ke tafe, amma da yawaita amfani da duk samfuri na yau da kullun da, saboda haka, zuwa wurin nauyi.

Kara karantawa