M "A'a": Koyo don musun yara daidai

Anonim

Kowane iyaye na fuskantar halin da ake ciki lokacin da yaro yake bukatar ki. Kuma muna yin shi sosai, saboda ba ma son in hore ɗanku. Munyi mamakin idan yana yiwuwa a ƙi don kada ya yi yawo da jin ɗan sannan kuma kada ku damu, ko da mun yi gaskiya. Bayan haka, zamuyi la'akari da hanyoyi da yawa don ƙi ba tare da cutar da kwakwalwar iyayen da yara ba.

Bayyana amsarmu ga yara

Bayyana amsarmu ga yara

Hoto: pixabay.com/ru.

Kar a ce a'a sau da yawa

Shin kun san cewa tare da maimaitawa akai-akai, kalmominmu ba su da matsala? Yara sun saba da abin da suka ƙi cewa kawai sun fara watsi da abubuwan dayanku. Yi ƙoƙarin ƙirƙirar irin wannan yanayin don yaron zai iya jin gazawa kamar yadda zai yiwu, alal misali, cire wayarku daga ido, kuma ba ku kame ba shi duka a cikin gidan. Wata hanya mai kyau ita ce maye gurbin mummunan tsari akan mai kyau. Maimakon yin magana: "Kada ku kusantar da cat don wutsiya!" Gara ku gaya mani: "Poster da cat, yana da gaske son shi."

Da tabbaci ya tsaya a kan

Idan kun ƙi siyan injin jariri, kuma gobe ta miƙa wuya a ƙarƙashin matsin sa kuma har yanzu za ta sayi - madaidaiciyar hanya zuwa ga duk haramcinku.

Yi da danginku suna da wasu dokokin da ba za a iya jurewa ko yara ko manya ba: don haka kuna buƙatar yaro zuwa ga gaskiyar cewa ana buƙatar yaro zuwa ga gaskiyar cewa ana buƙatar yaro zuwa ga cewa haramcin da aka haramta don kula da tsari, kuma ba saboda kuna so sosai ba. Misali, zaka iya saita tsari: Akwai kawai a cikin dafa abinci a teburin, kuma ba a cikin falo ba a gaban talabijin. Ka lura cewa dole ka cika duk ka'idodin da aka saita.

Sanya dokokin da dukkan iyali zai biyo baya

Sanya dokokin da dukkan iyali zai biyo baya

Hoto: pixabay.com/ru.

Yi magana don haka yaron ta fahimta

Kawai "a'a" ga yaran na nufin komai. Kuna buƙatar bayyana dalilin da ya sa baza ku iya yin abin da kuka haramta shi ba, kuma kada ku manta da sautin da aka faɗi kuma ku gwada kanku.

Mafi sau da yawa yakan yabawa yara

Mafi sau da yawa yakan yabawa yara

Hoto: pixabay.com/ru.

Yabo ga ɗan sau da yawa

Lokacin da yaro ya bambanta kansa daga gefe mai kyau, galibi yakan yi masa yabo, ba ta rasa irin wannan damar. Dole ne ya fahimci cewa kyawawan halaye yana kawo farin ciki ga iyayensa. Hakanan yana da mahimmanci cewa duk dangi ya haɗu gaba ɗaya tare da kafa haram, wato inna, kuma mahaifin ya kamata ya kasance ɗaya cikin aiki. Babu wani abu da mahaifiyar ta haramta, kuma Paparoma zai fahimci da sauri menene, kuma zai fara sarrafa iyaye.

Gabaɗaya, gwada ƙarin godiya fiye da haramcin hana, kuma don wannan kauce wa rikice-rikice da wuri-wuri cewa ba zai yiwu a sami riga a fara ba dangantaka da duniyar waje.

Kara karantawa