Gaba, zuwa jikin mafarki: 6 mafi yawan amfani aiki motsa jiki

Anonim

Kyakkyawan motsa jiki na iya zama hanya mai kyau don magance damuwa kuma tana da mahimmanci don kula da aiki yayin rufin kai. Menene aikin motsa jiki? Waɗannan sune darasi wanda zai taimaka muku cikin ayyukan yau da kullun. Karfafa tsokoki da aka yi amfani da su don matsalolin gida, kuna rage haɗarin raunin da ke tattare da shi, tsabtace labule, tsabtace gida da sauran ayyuka masu sauƙi waɗanda ke amfani da tsokoki. A cewar kwararren masanin motsa jiki na Brad Shenfeld a cikin kayan lafiya Edition, kusan dukkanin darussa na iya yin aiki, saboda suna kara karfin gwiwa. A ƙasa mun tattara darasi 6 masu amfani. Don cimma kyakkyawan sakamako, bi biyar zuwa shida daga cikin waɗannan darussan Uku zuwa kwana uku a mako:

Squats

Squats wani motsi ne mai kama da wurin zama a kujera, saboda haka dole ne a hada shi cikin kowane shirin motsa jiki na aiki. Tabbatar cewa ku motsa a hankali kuma ku sarrafa duk ƙungiyoyi, kuma idan kuna buƙatar ƙara yawan rikice-rikice, ɗauka a kan dumbbell ko kwalban da ruwa zuwa kowane hannu.

Squats na karfafa kwatangwalo

Squats na karfafa kwatangwalo

Hoto: unsplash.com.

LABARI:

Tsaye kai tsaye, kafafu a kan fadin kafadu, hannaye a bangarorin.

Ku tanƙun ƙafafunku a cikin gwiwoyinku da fara squinting, yana sa hannuwanku a cikin kwatangwalo, kamar dai zaku zauna a kujera. Ku ɗora hannu a gaban su.

Lokacin da kwatangwarku ke da kyau a ƙasa, ɗauki ɗan hutu da tura kafafunku, da daidaita ƙafafunku da komawa ainihin matsayinta.

Yi hanyoyi biyu na maimaitawa 15.

Zuba daga kirji a kan benci

Ikon cire daga ƙasa ko wata ƙasa mai mahimmanci ne daga ra'ayi game da ra'ayin aiki, amma turawa na iya zama mai rikitarwa ga sababbin shiga. Dabbobin da aka karkata daga kirjin damuwarsu iri ɗaya kuma na iya zama mafi dacewa ga mutane horo mara kyau.

LABARI:

Saita benci a wani kusurwa na digiri 45. Takeauki Dumbbell Dumbbell a kowane hannu kuma jefa baya akan benci. Ja hannayenka kai tsaye, rike dumbbells a kanka.

Lanƙwasa hannayenka a hankali ta hanyar nauyi zuwa kirji. Lokacin da kafada kafadu za su kasance daidai da ƙasa, tura dumbbells baya zuwa ainihin matsayin ta amfani da tsokoki na nono don sarrafa motsi.

Yi hanyoyi biyu na maimaitawa 15.

Shirya

Don ɗaukar matsayin mashaya kuma riƙe shi, ana buƙatar motsi da daidaitawa, wanda kuma ya taimaka lokacin hawa daga ƙasa. Bugu da kari, wannan darasi ya ƙunshi tsokoki da yawa, wanda yake da kyau don ƙara ƙarfin aiki.

LABARI:

Tsaya a kan dukkan hudun, sanya dabino zuwa ƙasa, kuma gwiwarka ta lanƙwasa fiye da digiri 90.

Daidaita hannayenku da kafafu kuma suna kiyaye mahalli mai ƙarfi. Jikinku ya samar da layi madaidaiciya daga kai zuwa yatsa.

Rike don muddin zaka iya. Maimaita hanyoyin 2.

Squats a bango

Idan kuna buƙatar ɗan taimako fiye da tare da squat na yau da kullun, yi goyan bayan bango. Wannan ya kamata ya ware kowane ciwon baya.

LABARI:

Tsaya a baya bango ka ɗauki mataki na gaba.

Kusa da ƙafafunku, ya ci gaba da bango kuma ku gangara zuwa ga mai sukar.

Lokacin da cinyoyinku za a ƙaddamar da ƙasa a ƙasa, tura daga bango ya koma wurin farawa.

Yi hanyoyi 2 na maimaitawa 15.

Daga ƙafa

Kamar zuriya tare da babban kujeru ko zuriyar tsayayye, zuriya mai zurfi, babbar hanyar taimakawa haɓaka daidaito da kwanciyar hankali.

LABARI:

Tsaya a gefen benci ko kuma ɗaukar mataki guda a kai, ɗayan kuma ya kasance ƙasa.

Motsawa cikin diddige ƙafafu a kan benci, ɗauki mataki sama don daidaita ƙafafunku gaba ɗaya, sannan sannu a hankali komawa farawa.

Yi 2 hanyoyin zuwa maimaitawa 15 a kowane gefe.

Za'a iya amfani da Ribbons na Motar don dalilai daban-daban.

Za'a iya amfani da Ribbons na Motar don dalilai daban-daban.

Hoto: unsplash.com.

Trackar

Dutsen mai motsi ne mai kama da jan jiki daga jiki. Gabatarwa na ƙoƙari a baya da hannaye za su taimake ka ya kasance mai ƙarfi.

LABARI:

Haɗa drx resarfafa kintinkiri ko wani kamar kai a saman kai. Zauna a kan kujera, rike da hannu don haka sun shimfiɗa sukan shimfiɗa sosai.

Rage ƙwanƙwasa da baya, ɗauki ɗan hutu don na biyu, sannan sake shakatawa.

Yi hanyoyi biyu na maimaitawa 15.

Kara karantawa