Hitchuhiker Europam: Tafiya lafiya

Anonim

Hanya mai haɗari don zuwa tafiya, amma, yana da magoya baya da yawa. Babban da buri ne cewa ko da tare da karancin kudurin da kake samu da damar ziyartar kusan kowane kusurwa na duniya inda akwai hanya.

Bugu da kari, hanya ce mai mahimmanci da za a san sabbin mutane da samun abubuwan da ba ku da alama don samun tashar jirgin ƙasa ko, bari mu ce a kan jirgin. Za mu gaya muku kusan ƙa'idodi masu zuwa waɗanda ke buƙatar bi idan kuna son tafiya don cin nasara.

Kula da kamanninku

Matsayi mai mahimmanci, tunda ya dogara da shi, ko tafiya zata faru kwata-kwata ko a'a. Da alama cewa dokar ta zama ta tsakiya, amma taurin kai ya yi watsi da shi. Yi tunani game da mutumin da za ku tuƙa, wataƙila, kyakkyawan lokaci mai kyau, kuma game da kiyayewa ma.

Idan kai yarinya ce mai kowa, lokacin tattara a kan hanya, kada ka sanya wani abu mai zurfi da gajeru, ba kwa bukatar tsokani direban ya sake (idan wannan mutum ne). Cikakken zabin mai tsabta, sako-sako da sutura waɗanda ba za su yi jayayya da motarka da direbanku gaba ɗaya ba.

Matsayi mai mahimmanci - idan zaku kama mota da dare, ku san da sayen abubuwan nunawa wanda ke buƙatar haɗe da tufafin.

Aauki taswirar takarda

Aauki taswirar takarda

Hoto: pixabay.com/ru.

Yi tafiya cikin Pare

Idan kuna shirin tafiya a cikin ƙasar wani, zai fi kyau auda aboki ko saurayi tare da ni, tunda Hitchikike koyaushe yana da alaƙa da haɗari, kuma matakin haɗari ya danganta da ƙasar.

Da yawa suna yin watsi da wannan shawara, yayin da suka yi imani cewa ma'aurata ba su da mafi kyawun matafiya, duk da haka, bisa ga ƙididdiga, direbobi suna fuskantar ƙarin goyon baya fiye da yawon shakatawa guda ɗaya.

Yana faruwa da cewa ka dakatar da motar, kuma a ciki ba shi ma danshi mai dadi ba, a wannan yanayin, tambaya a inda sabon sananka ya tafi, amma kada ka zauna a cikin motar sai ka amsa cewa ba ka kan hanya.

Kasance mai shiga cikin sadarwa

Kasance mai shiga cikin sadarwa

Hoto: pixabay.com/ru.

Korar da hanya

Duk da cewa ba kwa tuki muku ba, kuna buƙatar sanin ainihin wace hanya kuma waɗanne hanyoyi ne zaku iya tuƙa zuwa makoma. Gogaggen mota koyaushe shirya hanyar su.

Aauki taswirar takarda na hanya, kamar yadda Naxigator ba zai kama ko'ina ba, amma a wasu yanayi ba tare da taswirar da ba za ku iya yi ba.

Yi nazarin ƙauyuka da ke tare da hanyar bayan, dole a yi shi idan akwai wani gaggawa.

Gwada kada ku hau shi kadai

Gwada kada ku hau shi kadai

Hoto: pixabay.com/ru.

Haya "a bakin

Ko da kafin a zauna a motar, magana da yanayin direba tare da direban. Dole ne direba ya fahimci abin da zaku tafi kyauta. Kuma ba za ku biya kowace hanya ba. Tabbatar cewa ka yi karatu a Cibiyar, saboda akwai matsaloli tare da kudade da kuma a titi don haka zaka iya sauko. Yawanci Direbobi sun yarda su wuce irin waɗannan yanayi idan ba ku zama bayyananne mai yawon shakatawa ba kuma yana kan hanya.

Wannan lamari ne mai mahimmanci wanda zai guji wahala a ƙarshen tafiya.

Kada ku yi shiru

Kada kuyi tunanin babban dalilin da yasa direban ya dauke ku - motsawar ruhaniya mai aminci. Mutum, musamman ma cikin doguwar tafiya, yana buƙatar aƙalla don jefa wasu 'yan kalmomi tare da wani. Zai yi kyau a saka mutumin da ya zamba kusa da ni, wanda ba mutum ba kuma ko da wasu sa'o'i biyu don ciyarwa? Wanda ake iya shakkar aukuwarsa. Saboda haka, a buɗe wa tattaunawar.

Kara karantawa