Shuke-shuke da suke da tasiri mai kyau akan lafiya

Anonim

Tabbas, ina so in yi ado da ɗakin kwana ko ɗakin zama tare da kyakkyawan da ainihin tsire, amma kowane fure ya shafi "Green aboki" yana buƙatar a hankali. Mun tattara wakilai masu kyau guda biyar daga duniyar tsirrai waɗanda ba kawai ya sake farfado da ɗakin ba, amma kuma suna da amfani yana shafar kyautatawa da zama da kyau.

geranium

geranium

Hoto: pixabay.com/ru.

Chlorophytum

Ba kowa bane ya yi sa'a don jin daɗin iska mai tsabta, musamman idan kuna zaune a cikin wani amo megalopolis. A wannan yanayin, cikakken abokinku, kamar Leon daga fim na wannan sunan, zai zama chlorophytum. Wannan inji yana aiki azaman matattara mai kyau, yana ɗaukar ko da tare da tsari, wanda yake cikin abubuwa masu filastik, kayan daki da sha taba. Tukwane da yawa tare da chlorophytum suna iya kawo tsari a cikin yanayin ɗakin a cikin 'yan kwanaki. Bugu da kari, da shuka ba shi da ma'ana: kawai kuna buƙatar ruwa sosai don kada ganye ya bushe gaba ɗaya. Yi hankali!

Pelargonium

Da aka fi sani da dakin geranium. Enzymes na shuka tabbatacce yana shafar tsarin juyayi. A cewar mutane da yawa furen furanni, barci ya fi kyau idan kun sanya tukunya da shuka a kan bututu ko taga. Kuma idan har abada kai suna azabtar da ku, fure zai yi kokarin magance wannan matsalar. Duk abin da ke cikin ikon shuka shine al'ada matakin zafi a cikin iska. Ciniki na fure ba zai buƙatar ƙoƙarinku ba - har ma da mutum zai jimre, wanda bai taɓa yin ma'amala da fure girma ba.

Santavieria

A cikin gida inda aka rufe da ƙasa a cikin babban linoleum, sanya shi da kyau don saka wannan shuka mai nishadi. Yana da ikon ɗan gajeren lokaci don rage matakin samfuran ruwa na roba a cikin iska a cikin iska, ta hanyar, sanadin irin waɗannan cututtukan suna zama na linoleum, don wannan shine na mafi yawan lokuta daga cikin mafi mashahuri maganganun kayan ado na ofishi.

Santavieria

Santavieria

Hoto: pixabay.com/ru.

Eucalyptus

Wani shuka mai amfani mai amfani ga mutanen da ke fama da cututtukan numfashi. Abubuwa masu arziki a cikin eucalyptus suna ba da gudummawa ga sauƙin numfashi. Suna sa ido, suna toshe spasms. Mafi sau da yawa likitoci ne shawara da mutane, asguma asrhuma, saya da cocin euchalyptus a cikin ɗakin kwana don zama da ƙarfin zuciya ba tare da tari ba.

Eucalyptus yana da magoya baya da yawa

Eucalyptus yana da magoya baya da yawa

Hoto: pixabay.com/ru.

Lavr

A'a, Leen Bay ba kawai kayan yaji bane, har ma da karfi antot wakili. Da kyau, Laurel tana taimaka wa rayuwar mutane tare da matsalolin zuciya - ko fiye ɗaya ko fiye da tukwane daban-daban.

Kara karantawa