Eco-aboki: 5 hanyoyi don rage adadin sharar gida da kulawa da yanayi

Anonim

Shin ka san cewa Amurka ita ce jagoran duniya a cikin samar da sharar abinci? A cewar RTs, matsakaita dangin Amurkan na Amurkawa huɗu ana jefa samfuransu kusan $ 1,600 a shekara. Kuma waɗannan kawai sharar abinci ne kawai - a cewar EPA, a cikin 2017, sharar filastik a cikin Amurka miliyan 35.4 ne, kusan fam miliyan 504 na kowane shekara a shekara. Rasha ba ta da nisa: har yanzu muna da 'ya'yan itatuwa da kayan marmari da kayan marmari a cikin filastik, kuma zaka iya siyan a cikin shagunan guda a cikin kwandonmu saboda ka'idojinmu na tsabta saboda ka'idojinmu na tsabta saboda ka'idojinmu na tsabta saboda ka'idojinmu na tsabta. To ta yaya za mu iya jingina da wannan?

Tabbas, gidaje ba su ne kawai waɗanda suka yi kisan gilla - gidajen cin abinci da masana'antar kasuwanci suka kuma yi babbar gudummawa - amma yin canje-canje a gida - wannan hanya ce mai sauƙi don farawa. Canjin a wasu halaye gida ba kawai taimaka wa muhalli bane, amma a ƙarshe ya ceci ku. Fara tare da yankan sharar gida a cikin dafa abinci tare da waɗannan masu sauƙin:

Shuka kayan lambu sabo

A karo na gaba da kake tunani game da zubar da sharar kayan lambu, yi tunani kuma: Mafi yawan 'ya'yan itatuwa da kayan marmari za a iya girka. Zai fi sauƙi fiye da yadda kuke tsammani, kuma za ku adana kuɗi a kan ci don samfuran. Shiga cikin dangi ka juya shi kwarewar ilimi ko gwaji mai daɗi. Duk abin da kuke buƙata shine trimming wani size daban, baka, bankuna da tukwane. Ko da yake ba duk sharar gida za a iya sake tayar da shi - idan ba zai yiwu ba, takin su! - Amma akwai manyan kayan lambu da yawa waɗanda za a iya girma a gida:

Ganye za a iya girma re

Ganye za a iya girma re

Hoto: unsplash.com.

Albasa kore. Wannan shine ɗayan kayan lambu mafi sauki don girma. Yanke 2 cm daga tushe kuma sanya shi a tsaye a cikin gilashin da ruwa. Tabbatar ka bar shi a wuri tare da isasshen hasken rana. Canza ruwa sau ɗaya a mako har sai freed sprouts bayyana. Canja wurin ƙasa lokacin da harbe ya kai 8 cm tsawo. Yanzu kuna da ajiyar albasa mara iyaka, wanda za'a iya amfani dashi azaman kayan abinci ko kuma a cikin miya. Ana iya amfani da hanyar guda ɗaya don Onion.

Seleri. Wani kayan lambu wanda yake da sauki girma. Kawai yanke 4 cm daga tushen katako kuma sanya shi a cikin gilashin gilashi mai zurfi tare da shi da isasshen adadin ruwan 2 ko uku a cikinsa yana girma, sannan mai tushe. . Canja wuri zuwa ƙasa da zaran ya fara launin ruwan kasa.

Rabu da kwantena

Yawancin kwanten filastik suna ƙarƙashin sake amfani da su, amma zaɓi ne ga adana kayan aikin silicone abinci ne. Ba a so da kantin filastik, silicone ba ya fasa, baya bushewa kuma baya jujjuyawa a kan lokaci, wanda ke nufin cewa kar ku canza shi sau da yawa. Bugu da kari, yana da nauyi, adana wuri kuma an sanya shi daga albarkatun kasa mai arziki. Babu buƙatar yin ruwa a cikin lids, an rufe kwantena akan zik din, wanda ya sa su tsayayyen filastik. Bugu da kari, yana da nauyi, da kyau don abincin rana, ciye-ciye da sauran abubuwa da yawa.

Gwada wani maimaitawa

Fim na abinci, fim ɗin polyethylene - ko da ba wanda ya kira shi, to, mai cutarwa ga mahalli. Maimakon haka, gwada fim ɗin auduga, an rufe ƙahoniya, man Jojoba ko 'ya'yan itace na resin. Abincin kayan abinci, kayan adana kayayyaki kuma kashe ragowar fayiloli da yawa da za ku iya wanke. Kyawawan kwafi akwai karin bonus.

Gungura zuwa samfuran tsaftacewa.

Mafi yawan samfuran tsabtace gida suna dauke da sunadarai, wasu daga cikinsu suna cutar da mutane da muhalli. Hakanan zasu iya zama tsada. Maimakon kai kwalban a kan shiryayye, yi naka "Green" mai tsabtace tsabtace kayayyakin gida da yawa. Don samun wakili na tsabtatawa na duniya, kawai Mix biyu kofuna waɗanda suke da cokali biyu na ruwa kuma ci gaba da shi a cikin feshin bindiga har zuwa wani lokaci na gaba. Hakanan zaka iya ƙara dropsan saukad da mahimman mai don ƙanshi. Haka kuma cikakke ne a matsayin tuban tabo ga kashin mota.

Kayan aikin halitta sun fi Chemistry

Kayan aikin halitta sun fi Chemistry

Hoto: unsplash.com.

Rabu da microplasty

Shin kun san cewa duk lokacin da kuka yi kurkura kuma latsa soso don jita-jita, kuna faɗaɗa barbashi microphlasty zuwa teku? Zaɓi tawul ɗin dafa abinci ko soso na kayan sarrafawa, kamar takarda da ADawa, ko kuma soso na teku. Har yanzu suna sake zama, amma ba tare da bikelastics cutarwa ba. Hakanan akwai lafa na kwayoyin halitta da sponges a kan kayan lambu.

Kara karantawa