Ba a cikin sabis, kuma a abota: 5 tukwici daga mai horarwa

Anonim

"daya. Mafi mahimmancin horo shine aikin dole ne aikin ya gamsu: ba shi da amfani a fara tashiwa, ba shi da amfani a koyar da kare don infroder gicciye.

2. Yana da mahimmanci ka zabi karfafa gwiwa. Don haka, idan kanaso wean wani kare daga wani abu, to, ana amfani da mummunan magunguna (tsinkaye). Idan kana son ƙarfafa shi don madaidaicin aiki, ana amfani da kyakkyawar ƙarfafa ra'ayi (yabo, abinci). Kullum kuna buƙatar maimaitawa da yawa don kare ya tuno yadda aka kimanta ɗaya ko kuma wani ɓangare ya kimanta. Kafin horarwa, dabbar dabbar ta fi kyau kada su ciyar da - m darussa na iya zama mai cutarwa ga cikakken ciki, kuma kararrawa za su zama mara hankali.

3. Ingantawa ya kamata ya zama na lokaci. Lokacin da kare ya zama zargi ko ƙarfafawa, yana yin su da aikin kai tsaye ta hanyar amsawa kai tsaye.

Idan karen bai fahimci wani abu ba, kar a tsallake shi. Dakatar da tunani, wataƙila kun tambaye shi aiki mai wahala? Don haka ya zama dole a watsar da wannan rikitarwa ga ɗan sauki kuma koyar da dabbar ga kowannensu ya gabata.

4. Yana da mahimmanci a ba da umarni don daidai: A bayyane, tare da wannan alamar murya (idan wannan umarnin murya) ɗaya ne ko tare da daidaito ɗaya (idan karimcin ne). Ba za ku iya bambanta ƙungiyar guda ɗaya ba, alal misali, yana cewa "zauna" ko "zauna" maimakon "zaune". Ya kamata in ji daɗin magana: ƙungiyar wajibi ga bayyananniyar aiki, yayin da mafi ƙauna ta bayyana kalmar sirri kamar yadda aka ba da shawara. Kuma karen gabatar da aka gabatar da karen da kare ba zai iya fahimta ba.

Zai fi kyau a fara horo a cikin kwanciyar hankali wurin, inda ɗalibin kafa huɗu ba zai rarrabu daga azuzuwan ba. Kamar yadda m gyarawa ko umarnin, yawan masu jan hankali za a iya ƙaruwa. Ana la'akari da horo lokacin da kare ke yin tawagar ba tare da tunani ba.

A yayin jirgin, dole ne ka bi ayyukanka da kyau, kamar yadda kare ya kama har da ƙaramar ƙungiyoyi na maigidan, wanda wani lokacin ba ya sanarwa. Zasu iya zama mai haushi wanda dabba za ta fara amsa lokaci.

5. Yana fi dacewa ba fiye da minti 10 sau 3 a rana. Idan kare ya cika ƙungiyar sau 2-3 a jere, zai fi kyau zuwa na gaba a cikin wannan motsa jiki. Kawai lokacin da kare ba zai iya fahimtar abin da ake buƙata ba, yana da ma'ana don aiwatar da wata ƙungiyar - wacce ta fi shi - sannan komawa zuwa ga yaudarar mai tsoratarwa. In ba haka ba akwai haɗarin maimaita sha'awa a cikin sha'awar dabbobi a horo.

Horo ne mai ban sha'awa da kirkirar tsari na mutum da kare. Babban abu shine a fahimci cewa bone ne kawai dole ne ya yi maka biyayya, amma dole ne ka saurare shi. Kuma a sa'an nan a sa'an nan za su zama wata hanyar da za a ciyar da lokaci tare kuma ƙarfafa abokantarku. "

Kara karantawa