Yaya ake tara kanka?

Anonim

Wannan ya faru ne, da farko dai, tare da gaskiyar cewa a cikin hunturu mun gaji sosai kuma mun gaji jikin mu, cewa sojojin don jin daɗin farawa da wani abu mai haske da sabuntawa, kawai babu ƙarfi. Babu wanda ya ci gaba da inshora game da irin waɗannan matsalolin, don haka bari muyi tunanin tare don yadda za a shawo kan yanayin da akasin kuma ya ɗaga kai a wani morale :)

Ga yawancin mutane suna zaune a duniya akwai irin waɗannan lokacin lokacin da suke jin gaba ɗaya cikin tawayar gaba ɗaya, daidai dai lura da Jlady.ru. Amma kar ka manta cewa mummunan yanayi ya saba da al'ada. Babban abu shine sanin yadda ake tara shi don kada ya nutsar da kanka a wannan bacin rai. Bai cancanci tsoratar da mummunan yanayi ba - kawai kuna buƙatar ɗaukar shi ku fitar da shi. Idan ba ku da kowane irin dabarun dogara don farin ciki, za mu gaya muku!

Hanyoyi 15 don tayar da kanka

1. Jefa zurfin da nutsuwa

Idan mummunan yanayi ya yi mamakin ba tsammani, to zurfin numfashi zai taimaka muku da sauri, saboda abin da zaku iya cire tunanin jikin mutum na musamman. Mutane da yawa ba su taba yin irin wannan dabarar ba, ba ma yin tsayayya da shi. Darasi na numfashi zai iya yin mu'ujjizan zahiri. Amma abu mafi mahimmanci shine yin shi daidai. Zauna kai tsaye, sanya cikakken zurfin zurfin zurfin nauyi, sanya hannayenku a cikin ciki, kawai sama da layin kugu. Yanzu a hankali yana numfashi, sannu a hankali kamar turawa hannu sama. Zai tabbatar da cewa ka numfashi mai zurfi sosai. Shafan, ka yi tunanin ka cika jikinka da iska - kasa sama. Bayan numfashi, riƙe numfashinka zuwa asusun daga biyu zuwa biyar (zaku iya jurewa; babban abin shine ya zama mai gamsarwa). Zai zama mafi sauƙi a gare ku don yin jinkiri idan kun ci gaba da latsa hannunka akan ciki. Sannu a hankali kuma a hankali ya zama a bakin baki, jin yadda ciki ya ragu kuma hannun ya dawo wurin da ya gabata. Kazanta yi kadan fiye da sha sha.

2. Sha ruwa mai tsabta

Ee, kar ku yi mamaki! Ya zama dole ga mutum cewa koda karamin ɗan bushewa yana iya haifar da matsaloli da yawa, ciki har da rashin daidaituwa da ke da alhakin yanayinmu. Don haka cika gilashin da wannan m da ruwa mai sihiri da gaske, kuma sha shi. Bugu da kari, me ya sa ba ku sha yawan multivitam don taimaka wa jikinku har ma? Af, dangane da ruwa, to, kada ku iyakance ku a gilashin ɗaya. Ka sa kanka don haka a kowace rana ka yi amfani da ruwa mai yawa kamar yadda kake buƙatar kowane mutum don aikin al'ada na jiki.

3. Saka

Idan kana ƙaunar daya a kusa da kai, to ka zo ka rungume shi. Dole ne ku ba da wani dabbar da kuka samo su don amsa. Wani lokacin duk abin da ake buƙata don inganta yanayin da kanka ko wani mutum. Haka kuma, motsin zuciyar, wanda ke ba wa ƙaunataccen mai ƙauna, yana ba da gudummawa ga samar da Oxytocin Oxytocin - na yanzu "horar da farin ciki". Hakanan abin mamakin na da hankali yana ba da gudummawa ga kwakwalwar sunadarai waɗanda ke da alhakin ainihin yanayinmu - merotonin da dopamine. Ba shi da damar cewa a cikin al'adun duniya da yawa, mutanen da suka hadu da su, da farko suna buɗe ADD.

4. Yi wasa tare da kafafunku huɗu

Don haka waye da sauri zai iya tashe ku da sauri, don haka wannan dabbobi ne! Tare da ƙauna da ƙaunar da yake so, yana haifar da kyakkyawan motsin rai daga mutum, da farin ciki daga kare ko cat ya sa ku manta da sauri. Kawai a nan shine Shiga cikin nishadi. Ya zama dole don ɗaukar aiki mafi aiki: Gudu a cikin juna, jefa wani kare da aka ɗaure zuwa zaren, ara da cat tare da takarda da aka ɗaure zuwa ga zaren, mai karba "rokon" tare da dabbobi. Irin wannan aikin na jiki zai ba ku cajin kuzari, kuma zaku iya samun mafi kyau sosai.

5. Sha kofi

Maganin kafeyin shine yanayi na zahiri "enathancerr". Ba zai ƙara da labarin rayuwar ku da farin ciki da ɗanɗano da dandano mai daɗi ba, har ma ku ba ku ƙarin ƙarfin don yin tafiya, wanda a cikin hanyoyin da ke mafi kyau don tayar da yanayi. Amma tuna cewa cin zarafin kofi har yanzu ba shi da daraja.

6. Dubi fim din ban dariya

Nemo abin ban dariya da kuka fi so, kuma shirya in more shi. Lokacin da kuka isa wurin cewa koyaushe yana jin daɗinku, yana ba kanku damar canza abubuwan da suka canza da jarumin fim. Kada ku riƙe, sauri cikin cikakken ƙarfi! Abin dariya yana da amfani a kanku, kuma za ku manta game da mummunan yanayi.

7. Ka tafi tafiya

Kun riga kun san cewa zai taimake ku kuyi gwagwarmaya da rashin baƙin ciki da baƙin ciki. Tambayi kanka tambayar: Yaushe kake jin dadi? Yaushe mutane ne, itatuwa kewaye da ku, kuna kusa da ruwan? Kuma, da ya amsa masa, tafi daidai can. Ko da dole ne ku je can - yi watsi da tafiya akan wurin da kuka fi so. Yi ƙoƙarin ware a kalla mintuna goma sha biyar masu zuwa a can. Fresh iska, muhalli mai rarrabe da aiki na jiki daga tafiya tabbas zai ɗaga yanayinka.

8. Yi wanka

Shirya da gaske wanka mai dadi - tare da kyandir, kiɗa, kumfa, kumfa. Bi da kanka! Huta, karanta littafin ko taɓawa ƙaunataccenku kuma ku ciyar da lokaci tare.

9. Tafi sayayya

Kuma ba lallai ba ne don ciyar da kuɗi da yawa - wannan shi ne, akasin haka, yana iya kasancewa daga cikin subance, wanda a cikin kanta yana da ikon ɗayan mutum cikin mai yanke shawara. Kuna iya faranta wa sayayya na gida da sayayya, saboda muna da irin waɗannan zaɓuɓɓukan da yawa! Kayan ado, Wasanni, Wasanni, kayan haɗi na gashi, littattafai, duk nau'ikan ciye-ciye, tabarau, plash prosh wasa, da sauransu.

10. Saurari kiɗa

Kuna son ta? Saka karin waƙoƙin da kuka fi so, kunna su a kan mafi girman girma, kuma waƙa a cikin duk makogwaro. Jin kiɗan da ke kewaye da kai! Zai sa ka ji dadi sosai.

11. Dance

Dole ne a yi daidai da kiɗa tare da waƙa: Sanya karin waƙoƙi da kuka fi so, rufe labulen don haka masu kallo ba su rikita ku ba, kuma fara rawa. Idan da alama a gare ku cewa wawa ne, to, ku ba kanku tsawon minti biyar kawai - aƙalla mintuna biyar dole ne ku yi rawa. Sannan ka ga yadda kake ji bayan haka. Idan ba za ku zama mafi fun - da kyau, dakatar da "gwaninta". Amma mun tabbata cewa zakuyi dadi sosai! Kuma ko da da farko zaku ji daci mai tsananin gaske, yi ƙoƙarin yin da'awar cewa kun kasance kafin mutum mai sa'a, kuma yanayinku zai inganta.

12. Lambar a cikin ƙasa

Masana kimiyya sun gano cewa ƙwayoyin ƙwayoyin ƙwayoyin cuta waɗanda ke rayuwa a cikin ƙasa na iya haifar da tsarin samar da gytoonin, wanda ya ba da tasirin antidepress. Da kyau, ba shakka, kallon tsuntsaye, kyawawan furanni da girma seedlings zasuyi karfafa wannan tasirin.

13. Kalli kanka wani abu mai dadi

Yaushe ne lokacin da kuka ɓata lokaci don dafa abincinku da kuka fi so? Sanya girke-girke da aka gwada kuma sanya dafa abinci. Idan kun riga kun gaji da duk abin da kuka shirya har zuwa yanzu, nemi sabon girke-girke masu ban sha'awa. Amma kawai doke kanka daga wuce haddi damuwa kuma kada ku zabi girke-girke mai yawa :)

14. Ba da Wasanni

Ayyukan motsa jiki sun ba masu bada gaskiya, wanda, kamar yadda muka riga muka faɗi fiye da sau ɗaya, ya ba mu damar ɗaukar Ruhu. Wasu binciken suna nuna cewa horarwar tana da tasiri don kawar da mummunan yanayi, kamar antidepressants.

15. Ka ba da kanka

Tabbas, gajiya kanta ba zata iya haifar da mummunan yanayi ba, amma har yanzu yana iya tura ku zuwa ga mai yanke ƙauna. Sabili da haka, yana da amfani a yi barci kaɗan har a ranar. Kuma idan kun farka, to sai a ɗauki ruwan wanka mai sanyi ko aƙalla wanke fuskar. Bayan wadannan hanyoyin sauki, zaku ji yadda karfi da makamashi zai cika ku, kuma zaku fara fara rayuwa kuma.

Kamar yadda zaku iya ganin hanyoyin da za a tayar da yanayi da yawa! Idan hanyoyin da ke sama basu da matukar tasiri a gare ku, zaku iya zuwa da hanyoyinku don magance yanayi mara kyau. Kada ku bari bata da rai ya shawo kan ku a irin wannan lokacin kyakkyawan yanayi kamar bazara!

Matyukhina Olga

Kara karantawa