Autumn Babu tsangwama: yadda ake shuka ganye a gida tare da fitila

Anonim

Baya ga zafi da zazzabi, wani mai mahimmanci girma shuka factor shine haske. Yana da karfi yana shafar gudu na hotunan hotunan shuka da aiki na rayuwa. Babban asalin haske ga tsire-tsire shine rana, amma don aiwatar da wannan a cikin hunturu, Alas, ba zai yiwu ba. Koyaya, kwanan nan, kasuwa ta ƙara yawan hanyoyin wucin gadi na samar da tsire-tsire da haske. Yana buƙatar amfani da hanyar wucin gadi na buƙatar nau'in nau'in tushen haske, ana kiransa girma. Wataƙila kun ji game da wannan nau'in tushen haske da kuma mamakin yadda ake amfani da su. Wannan labarin zai faɗi yadda za a yi amfani da fitilu don tsiro masu tsirrai.

Mece ce?

Haske mai girma shine tushen hasken wutar lantarki don samar da isasshen hotuna da dacewa don haɓaka hotuna, wanda ke haifar da haɓaka mafi kyau da tsirrai. Mafi yawan fitilun fitilu suna aiki daga wutar lantarki. Shuka yana girma fitilun fitila za a iya amfani da su don kayan lambu na gida, samar da abinci har ma don haɓaka tsire-tsire na ruwa.

Botanisia da Rasha Andrei Fashessitsynitsn shine majagaba a cikin tsire-tsire masu girma ta amfani da hasken wucin gadi

Botanisia da Rasha Andrei Fashessitsynitsn shine majagaba a cikin tsire-tsire masu girma ta amfani da hasken wucin gadi

Hoto: unsplash.com.

An kuma daidaita hasken don samarwa tsirrai zuwa sashen aikin gona, musamman a cikin ƙasashe masu ƙarancin hasken rana. Ainihin, ana amfani dasu a matakin samar da kasuwanci. Tunda yana taimakawa wajen samar da haske idan babu hasken rana, yana da babban tasiri ga ci gaban aikin gona na gida. Botania Andreia Andrei Fishitsynitsn shine majagaba a cikin namo na tsire-tsire ta amfani da hasken wucin gadi. Yanzu zaku iya shuka shuka da kuka fi so ba tare da sanya shi a kan taga ba. Babu ƙuntatawa game da haɓakar shuka saboda bambancin hasken rana.

Ta yaya suke aiki?

Yawancin fitilun na tsire-tsire masu girma an tsara su da aiki da rana, suna ba da bakan da kusa da rana. Wasu lokuta ana dacewa da su don wani shuka. Uku kaddarorin haske yana tasiri da girma: ƙarfi, tsawon lokaci da bakan gizo. Amfani da haske don tsire-tsire girma yakan ba ka damar sarrafa duk waɗannan kaddarorin haske. Don tsawon lokacin hasken, zaku iya saita tushen hasken don canzawa tsakanin aiki ko nakasassu. Intularfin haske, wanda shine ma'aunin haske da aka samo a lokacin da aka ƙaddara shi ta hanyar babban kwan fitila da kuma ikon kawo shi. The bakan haske, wanda yake bayyana tushen tushen tushen, karfi ya dogara da nau'in hasken da ake amfani da shi don girma.

Ya danganta da hasken haske, akwai wasu fannoni daban-daban na fitilun fitila: ja, shuɗi da kuma cike bakan. Akwai nau'ikan fitilu daban-daban don tsirrai girma. Waɗannan sun haɗa da fitilu masu kyalli, kwararan fitila masu ban sha'awa, ɓoye fitilu, led fitilun, Halogen fitilu da fitilu don girkin lambu. Labaran Halamus da Lantarki na Inspentent haskaka mai yawa zafi da kuma fitar da mafi kyawun tashin hankali. Mai kyalli da LED (abubuwan-haske-fitowar abubuwa masu haske don tsire-tsire masu girma shine mafi kyawun samun ceto ta ƙarancin ɗan ƙaramin zafi. Hid fitilu, ƙwarewar fitar da fitilu masu ƙarfi sun fi shahara, amma suna haskaka mai zafi. Hid fitilun suna amfani da ƙa'idar ƙwarewar gas tare da injin lantarki, sabili da haka, ana buƙatar silts na karfe a gare su. A cikin fitilun LED fitilu suna amfani da semiconducors don samun haske.

Wasu suna girma fitilun na iya tasiri ga ci gaban shuka mai zurfi, musamman waɗanda ke keɓe zafi sosai

Wasu suna girma fitilun na iya tasiri ga ci gaban shuka mai zurfi, musamman waɗanda ke keɓe zafi sosai

Hoto: unsplash.com.

Yadda ake amfani da fitilu don girma?

Yi amfani da fitilun fitilu masu sauƙin sauƙaƙewa, amma kuna buƙatar yin hankali sosai. Wasu fitilu masu girma suna iya shafar girma tsirrai, musamman waɗanda ke ba da wadatar zafi sosai. Ba shi yiwuwa a kawo su kusa da tsirrai. Ga masu farawa, bari mu kalli wasu tsire-tsire da ke jin daɗin lokacin da aka haskaka. Tsire-tsire kamar tumatir, orchids, karas, ginger, salatin, albasa kore kuma ana iya girma da fitilu.

Kuna buƙatar ɗaukar lissafin yawan tsire-tsire da za ku yi. Hakanan kuna buƙatar tunani game da peculiarities na shuka da zaku girma. Dole ne kuyi la'akari da kasafin ku da sararin samaniya mai araha. Wasu tsire-tsire suna buƙatar hasken wuta mai gajarta, wasu na iya rayuwa tare da hasken matsakaici, kuma wasu na iya buƙatar ɗan lokaci kaɗan. Wasu tsirrai kamar na ɗan gajeren lokaci, tumatir sun fi dacewa da tsawon lokaci, yayin da tsire-tsire masu yanke shawara na iya jurewa da matsakaicin adadin haske. Matsakaicin tsawon lokaci yana kusan awa 10.

Dole ne ku zaɓi nau'in hakkin na kiwo. Lilfin InNandescent ba su da tsada, amma sun cinye ƙarin wutar lantarki, yayin da fitilun ɓoye ɓoye suna da tsada, amma cinye ƙasa da wutar lantarki. Idan kun girma yawan tsire-tsire, an bada shawara don amfani da fitilun ɓoye ɓoyayyun bayanai. HID fitilu kuma suna samar da babbar tsananin haske. Yana da amfani sosai a sami haske idan fitila yana da matsala.

Bayar da ka'idodi da aka ambata a sama, nemo wuri mai sanyi, zai fi dacewa a fifita ɗaki, a cikin gidanka. Sayi katako mai yawa na ƙamshi don fitilu kuma shigar da su a wurin. Tabbatar cewa Lantarki Lantarki ba kusa ba ko da nisa daga tsirrai. Kodayake nisa na iya bambanta, 30 cm ya kamata ya isa. Aiki a kan tsawon lokacin ana buƙatar lokacin bayan an sanya fitilar. Kuna buƙatar daidaita adadin hasken da aka kawo dangane da nau'in shuka da kuka girma. Tsire-tsire suna buƙatar lokacin hutu, don haka kuna buƙatar kashe hasken a kai a kai. Kuna iya amfani da lokacin, saboda zai iya zama mafi inganci da tattalin arziki.

Tabbatar da tsire-tsire suna samun adadin adadin haske, yana canza tsire-tsire aƙalla kowane mako. Kamar yadda fitilun suke tsufa, sun zama maras lalacewa kuma ƙasa da su, ƙasa da fitilu masu kyalli don tsiran tsirrai. Sabili da haka, kuna buƙatar duba kwararan fitila na haske da maye gurbinsu. Lokacin da ƙura ko datti ya tattara a cikin kwararan fitila, sun zama marasa tasiri. Sabili da haka, kar ku manta da bincika fitilun don la'akari da datti. Tabbatar kun daidaita nesa na fitilar kamar tsirrai suke ƙaruwa da su.

Magajin ci gaban shuka kuma ya dogara da sauran dalilai, kamar su daukaka na tsaba, da substrate don girma, ingancin ruwa da lambar ta, da takinarta. Kasafin ku ya zama muhimmin abu da za a yi la'akari da shi idan zaku shiga ayyukan da ke buƙatar haske don tsirrai girma. Hukumar ruwa ta zama mafi kyawun fitilu don namo, amma sun fi dacewa da manyan tsire-tsire na shuka. Idan kana buƙatar girma kawai shuka na ado, zaku iya siyan fitilun masu kyalli don girma.

Kara karantawa