Cewa bounde daga hakora: yaya mafi sauƙin koyon aya tare da yaro

Anonim

Haddace da karanta ayoyi na karfafa kwakwalwa da kuma amincewa da kai. Poems suna bayyana motsin rai da dabaru a cikin jumla na lyrical, waɗanda galibi suna da sauƙin tunawa. Suna yiwuwa a tabbatar da haɗi a wurare da yawa na tsarin karatun yara. Kuna iya amfani da wawallan don koyar da nahawu da ƙamus. Anan akwai matakai 8 don koyar da yara na shayari:

1. Karanta waƙar murya. Nemi yaro ya saurare ka idan ka karanta wakar da karfi. Idan wannan hadadden waƙa ne, zaku iya ba shi taimako game da bayani kafin farawa.

2. Kayyade kalmomin da yaro bai sani ba. Tambaye Kid ya kira kalmomin da ba a sani ba. Sannan a nemi ka rubuta ma'anar kowane kalma a cikin Notepad. Kuna iya tambayar shi ya sami kalmomi a cikin ƙamus ko shirya ma'anar a gaba.

3. Karanta waƙar ta sake zama mai amo. Maimaita sauraron waƙa zai taimaka wajen fahimtar da shi. Kafin kayi hakan, zaka iya tambayar yaran don amsa tambayoyi game da abun cikin rubutun. Misali, "Yaya marubucin wannan shafin yanar gizon ya danganta da launuka? Taya zaka sani? "

Zai zama da amfani idan kun shirya aya a gaba cewa su iya kwafa

Zai zama da amfani idan kun shirya aya a gaba cewa su iya kwafa

Hoto: unsplash.com.

4. A takaice a taƙaice sake waƙa. A wannan matakin, nemi sake fasalin waka a cikin kalmominku. Zai iya zama da amfani sosai idan kun ƙara ƙarin waƙoƙi tare da tsofaffi. Amma ko da yara suna da mahimmanci su sani cewa sun fahimci ra'ayin gaba ɗaya na waka. Zai zama da amfani idan kun shirya aya a gaba domin su iya kwafa.

5. Tattauna waka. Lokaci ya yi da za a tambaye su mahimman tambayoyi game da waka da haruffa. Kuna iya tambayar yaron ya zaɓi kalma ɗaya don bayyana babban halin. Tambaya don wartsake amsoshin game da bayani daga waka. Misali, idan sun ce babban gwarzon iko, ya kamata su iya bayar da misalai daga waka cewa mai ƙin yarda da gaske.

6. Tambayi yara game da kwarewar su. Tambaye ka ka danganta waka tare da rayuwar ka. Kuna iya cewa: "Bayyana lokacin lokacin da kuka ji da kulawa a matsayin mawaƙa." Hakanan lokacin da ya dace don sane da sauran sassan tsarin karatun yara. Kuna iya cewa: "Shin wannan waƙa tana tunatar da ku game da wani daga haruffan rubutu waɗanda muka karanta a baya?"

7. Ku tuna da waka. Idan ka koyi dogon waƙa, karya shi cikin ƙananan sassa kuma ka ba yara zuwa ɓangaren zartarwa don haddace. Karanta karin bayani a kowace rana daga waka tare. Yana da gaske taimaka wajen ƙarfafa waka a zuciyar yaro.

Lokacin da kuka koyi ayar don hutu, dole ne kuyi magana a gaban aji

Lokacin da kuka koyi ayar don hutu, dole ne kuyi magana a gaban aji

Hoto: unsplash.com.

8. Karanta waka. Lokacin da kuka koyi ayar don hutu, dole ne kuyi magana a gaban aji ko, wataƙila a cikin wakar, inda zai gayyaci iyaye ko wasu dangi. Shirya don yau.

Kara karantawa