Zo sake: Yadda Rashin aiki zai iya taimakawa neman aikin mafarki

Anonim

Duk rayuwata muna cewa an gaya mana cewa nasarar ba ta yin haƙuri kurakuran, amma shi ne gaske? Tabbas, yana da mahimmanci a yi ƙoƙarin yin aiki domin kurakuran daidai yake da rabo tare da cin nasara, amma ba lallai ba ne don rasa damar rasa yadda ake yin kuskure, musamman ma Idan ya zo don gina sana'a. Me yasa har yanzu muke matukar ban tsoro don yin kuskure da kuma yadda za mu amfana daga kurakurai? Zamu fahimci wannan a yau.

Ina tsoro ya zo daga

Kamar yadda muka sani, yawancin matsalolinmu suna tafiya daga yara, gami da tsoron kuskure da yadda ke haifar da zurfin zuriyar iyaye. A tsawon lokaci, tsoro yana raguwa, amma ba ya shuɗe ko'ina, kawai wurin iyayen da suka fara mamaye malamin da farko, sannan kuma maigidan.

Da wuya, wanda ya bayyana yaran cewa mummunan ƙididdigar ba ƙarshen duniya ba ne, ana iya gyara shi kuma a nan nan gaba kula da irin waɗannan yanayin. Yara waɗanda suka fahimci wannan ƙa'idar yara suna da sauƙin dacewa da yanayin girma, don haka, alal misali, hira yayin da hannayensu na farko suka kasa, wanda ba za a iya faɗi game da kyau kwarai Studentsalibai tare da benci na makaranta, wanda kowane gazawar gudanarwa na gama-gari, a sakamakon haka, irin wannan mutumin ne kuma zai iya rasa ainihin tsari don aiki, saboda fansariyar ta riga ta bace.

Idan kun sami nasarar zama iyaye, yi ƙoƙarin bayyana wa yaranku cewa kuskure wani kuskure ne na nasara, ba sa bukatar su ji tsoron su har ma da rage hannayensu.

kar a ji tsoro

Kada ku ji tsoron "wawa"

Hoto: www.unsplant.com.

Yadda za a koyi yadda za mu amfana daga gazawar aiki

Yana da mahimmanci a tuna cewa hakan gaba ɗaya ne daga kowace kuskure zaku iya amfana, amma bai kamata a kwashe su ba kuma kuyi ƙoƙari don samun ƙarin gogewa - ɗaya kurakurai za a iya yin iyakar sau biyu.

Abu na biyu, dakatar da shiga cikin amincewa da kai idan ba ku da kwararren kwararru, zaku yi wa kanku muni. Zai fi kyau mu magance matsalar warware matsalar, maimakon tuki kanku a cikin wani more hali yanayin.

Babu tsoro. Ko da kun "rasa", wannan ba dalili bane na buɗe tsoro, ɗaukar kanku a hannu, saboda dole ne ku yanke shawara mai mahimmanci akan sanin ƙwarewar da aka samu, kuma saboda wannan yana da mahimmanci a ci gaba da kasancewa a cikin tsinkayar mahaifa.

Nemo dalilin. Tabbas, yana da wuya a manta game da mummunan sakamako, wanda ayyukanku ya jagoranci, amma kuma ku gwada maida hankali kan abin da ya faru sakamakon wannan sakamakon hakan. Sau da yawa mun manta cewa wajibi ne a magance ba sosai tare da sakamakon ayyukanmu, kamar yadda irin wannan yanayi ba su same ku ba kuma zaku iya motsawa akan tsani na aiki.

Kara karantawa