Abin da za a yi da ƙona fuska?

Anonim

Rashin kitse a cikin rana, ba tare da tunani game da lokaci da damuwa ba - sana'a mai daɗi. Amma shi, Alas, kusan kusan koyaushe ya ƙare cikin damuwa. Konewa daga UV haskaka sune ja, mba'in da mara kyau da jin daɗin fata, da kuma bayan - peeling da seporing da seling da stains iya zama tare da ku na dogon lokaci. Don haka, idan ba zai yiwu a guji wannan jin daɗin ba, kuna buƙatar fita daga "Haske" tare da ƙarancin rashi. Game da yadda ake yin shi daidai, masana zasu fada.

"Duk da cewa na yi amfani da hasken rana, bayan ranar da aka kwana a rana, cheeks da hanci ya fara ƙonewa. A rana daga baya, fatar ta shimfida, fuskar tana kumbura kuma ta sake taushi. Kuma yanzu na lura cewa peeling ba nisa. Me na yi ba daidai ba? Da kuma yadda za a kula da fata mai hankali don kauce wa covering da bayyanar aibobi? "

Svetlana, Rostov-on-Don.

Elena vorotyntseva, masanin kwaskwarima-mai motsa jiki na tsakiyar zinare:

"Idan peeling din ya riga ya fara, ya kamata ka tuna game da sauki, amma yanke hukunci: A cikin wani hali ba" taimakawa "fata ba, snifing" fata. Wannan na iya haifar da samuwar kwalliyar Whiten, kuma yana kara danganta taimako zai zama da wahala. Manta game da sabulu da goge, wanda a lokacin lokaci-lokaci cakulan tare da sabuntawar da epidermis, yanzu yana da mahimmanci cewa murfin fata an dawo da murfin fata. A lokacin sake gina aiki, ban da shirye-shiryen daga abincinku na yau da kullun, wanda akwai giya, da samfuran tushen mai. Ko da mafi yawan mai taushi da mai na kwaskwarima, wanda a baya ya dace da kai a baya, yanzu kawai datsa hanyoyin warkarwa da warkarwa. "

Olga Haske, ƙwararrun salon medbitiative:

"Sunburns sun sha bamban da ake kira Phoddermatitis. Waɗannan lalacewar fata sakamakon aikin m ayyukan UV haskoki. Fiye da yadda suke tsawo, da ƙarin haɗari tasirin su. Mafi yawan dabara - haskoki na UV na UV Aikin Papillary Layer na dermis. Suna haifar mana da alamun bayyanar mana - kumburi, itching da ƙona fata. Idan kun sami ƙonawa, mai yiwuwa za ku ji rauni duka, wani lokacin ma tare da yanayin zafi. Babu shakka, idan lamarin ya isa halin da ake ciki, tashin hankali, kumburi da fuska, yana nufin da yawa ba daidai ba ne (ko kuma ba a sabunta kariyar su ba), ba a sabunta shi ba kwata-kwata, ba ta daɗe ba a lokacin da ba daidai ba aka tsaya a ƙarƙashin hasken da ya dace. Ba shi da daraja faɗuwa cikin tsoro, amma yana da mahimmanci a aiki da sauri. Je zuwa dakin, dakatar da tasirin rana, kuma ka manta game da sunbathing na 'yan makonni. Kuna iya ɗaukar ruwan sanyi don ƙwanƙwasa zafin da cire itching. Bayan shafa ga jiki kuma ya fuskanci sanyaya ko maido da ruwa. Da kyau aka ɗauka tare da ƙonewa ba kawai kantin magani bane, amma kuma magungunan mutane ne. Cold contrassss daga koren shayi shayi ya kamata a saka a kan fatar ido, da kuma sutura, moistened a cikin ƙarfin hali, za a iya sanya haushi a kan duka fuskar. Af, duk sanannen sanannen kirim mai tsami da Kefir Masks suna aiki cikakke - ana iya amfani dasu kamar yadda ake bukata. "

Ekaterina Dubrydneva, La Roche-Povery Broncher:

"Lokacin da aka zaɓi hasken rana ba daidai ba kuma bai dace da ɗaukar hoto da matakin insolance ba, har ma da shi zaka iya samun ƙonewa. Idan kun daɗe a bakin rairayin bakin teku a rana mai aiki, kuna da fata mai haske, kuna ɗaukar magunguna, haɗarin samun ƙwararrun rana yana ƙaruwa. A irin waɗannan halayen, an bada shawara don amfani da hanyar tare da matsakaicin tushen SPF 50+. Bugu da kari, akwai dokoki da yawa waɗanda zasu taimaka don guje wa kring. Tabbatar amfani da magani na mintina ashirin kafin fita rana, kowane sa'o'i biyu sabunta hasken, sa hanyar kariya daga 12 zuwa 16 hours. Don mayar da fata yayin kunar rana a jiki, an bada shawara don amfani da cream ko balsams tare da sanyaya, mai sanannen lokaci. Sun dawo da fata bayan ƙonewa, suna cire kumburi da kawar da jan ƙarfe, kunna rarraba sel, don haka sanya fata mai laushi da santsi. Baya ga bammams, yana sau wahalar da jin "mai haƙuri" da zafi na fata tare da tasiri mai sanyaya. Aiwatar da ruwa na zafi a kan fata mai ƙonewa (alal misali, alamar La Rochay), sannan kuma cream tare da sanyaya, mai daɗi. Bayan karbar ƙonewa, ba a ba da shawarar ku fita ba a cikin rana har sai an mayar da fata. In ba haka ba, zaku iya samun ƙarin ƙonewa, tunda fata mai lalacewa ya fi kamuwa da hasken rana. "

Kara karantawa