Ee, kar ku damu: Nasihu masu cutarwa ga waɗanda suke son tallafawa aboki

Anonim

"Menene matsalar ku? Amma ina da ... "- Ka fara tattaunawa da wani aboki ya kuka a kafada. Ku sani cewa irin wannan taimakon mutum ne mai kirki da makiya ba za su so ba. A cikin yanayin damuwa, kuna buƙatar samun damar nuna hali daidai kuma ku bayar da rabo da ma'aunin goyan baya da kuma ma'aunin tallafi wanda ke buƙatar buƙatunku. Ta hanyar shawarar mai cutarwa, kamar yadda masana ilimin mutane suna kallon halin da abin da shawarwari suke bayarwa.

"Bari ku tara ku!"

Kun gaji sosai da sauraron budurwar da take matukar son "tsohon", wanda ya daɗe yana tafiya tare da sabuwar yarinya. Mun fahimce ku, saboda irin waɗannan yanayi suna faruwa tare da abokai na kowannenmu - kadai sun kora daga cikin bashin, wasu kuma ba su jimre wa matsayin iyaye ba. A cikin wadannan yanayi, ba za ku taimaka da goyon baya ɗaya ba, yana da mahimmanci a ba mutum jerin abubuwan da ake amfani da shi ga mutum. Amma kawai kuna buƙatar gabatar da kai da mummunan alkawarin, amma akasin haka: "Masha, ina son ku da fatan alheri a rayuwa. Budurwata manta da tsohon wasanni ya taimaka matuka, bari muyi kokarin zuwa dakin motsa jiki tare? "

Gaya mani budurwa yadda ake warkar da zuciya

Gaya mani budurwa yadda ake warkar da zuciya

Hoto: unsplash.com.

"Tare da mai da sauri ..."

Zai zama kamar mutum yana da komai: aiki tare da albashi mai kyau, dukiya, damar tashi daga hutu sau biyu a shekara, abokai da ke kusa - menene kuma za a so? Mutane da yawa suna da wahalar fahimtar cewa bacin rai na iya tashi da alama daga karce. Kakanninmu za su lura cewa duk matsaloli daga rashin tsaro. Ko ta yaya, masana ilimin mutane sun yi kira kada su sa gaggawa ya yanke hukunci game da yanayin mutum. Sau da yawa matsaloli sun bayyana daga amincewa da kai kuma kwararre ne kawai zasu taimaka wajen magance su. Faɗa mini lambobin sadarwa na masanin masanin ilimin sasanta, kuma ya fi kyau tare da shi don tallafi tare.

"Lafiya, shin matsala ce?"

Ka tuna: Ba za ku iya fitar da tunanin wasu mutane ba. Gaskiyar cewa yana iya zama kamar wata matsala ga wasu, ya juya daga cutar da tunani ga wasu. Loveaunar farko, cin amana, abokan aikin jita-jita a baya, rashin kuɗi - ta hanyar duk waɗannan matsalolin da zaku iya wucewa fiye da sau ɗaya kuma su fita daga gare su mai nasara. A bayyane yake abokinka bashi da irin wannan m hali - kuma wannan laifin sa ba ne. Nuna jinƙai da gaske kokarin tallafa wa mutum. Kuma idan irin halayen aboki na nuna maka aboki, zai fi kyau a gaya masa da kasancewa na ɗan lokaci.

nuna aboki na ƙwararren masani

nuna aboki na ƙwararren masani

Hoto: unsplash.com.

"Uwarmu ta yi aiki akan ayyuka uku, kuma ku ..."

Sauƙaun lokaci - matasa na zamani, a cewar masana ilimin annunci, sun fi yiwuwa ga tunanin kai. Ana iya bayanin wannan ta wurin kasancewa da bayanai, yanayin tunanin psychoanalysis da matakin da aka ɗauko damuwa na yau da kullun. Saboda tunanin da ke sama, tunani na pessimistic da kuma matsalolin kwakwalwa na zahiri suna tasowa. Ba shi da amfani a yi yaƙi da su da kanku - suna fahimtar irin waɗannan rikice-rikice a cikin hanyar kamar yadda ciwon hakori ko anggana. Ba za ku yi kamar ba su ko ƙoƙarin kula da kansu? Don haka a wannan yanayin, kuna buƙatar tuntuɓar ƙwararru.

Kara karantawa