Abubuwa 10 waɗanda ke taimakawa kawar da cutar hanji

Anonim

Ana buƙatar daidaitawar ƙwayoyin cuta na hanji don mafi ƙarancin narkewar abinci, kumburin abubuwan gina jiki da kawarwarsu. Yana kuma goyi bayan ingantaccen amsa da karfafa tsarin garkuwarmu. Akwai wasu cututtuka da yawa da za a iya danganta da su a zahiri da rashin daidaituwa na ciki - don haka ta yaya za mu tabbatar cewa hanzarinmu suna cikin kyau? Fara da abinci wanda zai iya mayar da karfafa membrane mucous. Bugu da kari, ƙara yawan adadin abubuwan da muka gabatar na mu- da tsinkaye don haka kuna da ƙwayoyin cuta masu amfani da yawa. Don haka waɗanne kayayyaki zasu taimake ku?

Sauerkraut

Kabeji na bazara shine kabeji mai fermed wanda ke ba da jiki tare da ƙwayoyin cuta masu yawa. Babban abun ciki na fiber a cikin kabeji yana gwagwarmaya tare da rashin jituwa da ciwon ciki, goyan bayan aikin da ba a hana shi a tsarin narkewa ba. Shawara daga kwararru: nemi sabo neer kabeji, kuma ba gwangwani ba.

Bishiyar asparagus

Bishiyar bishiyar asparagus suna da ma'ana a matsayin abubuwan banmamaki. Akwai mai yawa daga fiber fiber a ciki, wanda ke ciyar da lafiya ƙwayoyin cuta, kamar shifidobacteria da Lactobacillilililili. Hakanan bishiyar asparagus tana da bitamin rukuni da yawa a cikin da antioxidants fada tare da kumburi. Tukwici daga kwararru: Yi ƙoƙari ku ci shi a cikin tsararren tsari don matsakaicin sakamako.

A abarba

Abarba ya ƙunshi enzyme da ake kira Bromelain, wanda ke taimakawa narkewa, taimaka a raba furotin daga manyan kwayoyin a cikin ƙananan pepcules. Karatun ya nuna cewa Bromeline yana rage zafi da kumburi a cikin jiki (musamman a cikin kyallen na hanci) da rage ɓatar da cytunases wanda zai iya lalata cututtukan cututtukan da ke iya lalata hanjin ciki. Shawara daga kwararru: ƙara abarba samfuran - Girkanci yogurt, porridge akan madara, da 'ya'yan itace kefir - don iyakar aiki.

Albasa

Albasa da albasarta mai kyau ne na probiotics kuma ya ƙunshi Quercetatin (mai ƙarfi antioxidant), wanda ya yi gwagwarmaya tare da tsattsauran ra'ayi mai cutarwa a cikin jiki. Albasa kuma ya ƙunshi Chrome wanda ke ƙara haɓakar insulin, da bitamin C, wanda ke goyan bayan tsarin rigakafi mai ƙarfi. Shawara daga kwararru: Yanke albasa a cikin cubes kuma ƙara shi zuwa salads, mai yawan shafawa da biredi.

Tafarnuwa yana da arziki a cikin abubuwan gina jiki, ciki har da manganesese, bitanese B6, bitamin C, Selenium da yawancin mahadi masu aiki

Tafarnuwa yana da arziki a cikin abubuwan gina jiki, ciki har da manganesese, bitanese B6, bitamin C, Selenium da yawancin mahadi masu aiki

Hoto: unsplash.com.

Tafarnuwa

Raw tafarnuwa shine samfurin kari tare da babban abun ciki na Inulin, wanda ke ciyar da ƙwayoyin cuta masu amfani a cikin hanji. Tafarnuwa yana da wadatar abinci mai gina jiki, ciki har da manganese, bitamin B6, bitamin C, selenium da mutane da yawa masu aiki. Alliyine wani kayan aiki ne mai ƙarfi akan cututtuka da aka kafa bayan nika tafarnuwa. Nasihu daga kwararru: ƙara tafarnuwa ƙara a cikin guacamole, hummus, biredi da yin taushi, kamar cream tachy.

Kashin ciki

Birnin kashi yana taimakawa warkar da membrane mucous na ciki, wanda, bi da bi, yana tallafawa aikin tsarin rigakafi da kuma amsawa mai lafiya. Biran alade ya ƙunshi ma'adanai da yawa da ƙwayoyin cuta, kamar gelatin, wanda ke taimakawa rufe ƙwayar ƙwayar ciki, haɓaka kumburi da arfafa gwiwa da ƙarfafa tsarin rigakafi. Tukwici daga kwararru: Shirya babban yanki na miya a kan kashi broth kuma fashe shi cikin kankara molds don dumama yanki.

Apple vinegar

Vinegar Cinegar yana taimakawa rabuwa da narke abinci, mai daukaka ruwan narkewa da haɓaka samar da acid a cikin ciki. Hakanan yana da kayan kwalliya da kayan aikin rigakafi, rage haɓakar ƙwayoyin cuta mara amfani a cikin gastrointestestal na ciki (gastrointestiintsignal na kawar da jiki yisti. Waɗannan mahimman matsayi suna tallafawa ƙwayar cuta da tsarin rigakafi. Shawara daga ƙwararru: Gwada ƙara apple vinegar zuwa tashoshin gas don salads ko kayan lambu kafin yin burodi.

Kimchi.

Tsarin fermentation na kayan lambu da aka yi amfani da su don shirya Kimchi ba kawai inganta dandano ba, amma kuma yana samar da al'adun shirye-shirye masu mahimmanci waɗanda ke ba da gudummawa ga amincin hanzari. Wannan ado na Koriya ya ƙunshi babban adadin fiber da antioxidants mai ƙarfi, kuma a zahiri ya samo gubobi a jiki daga jiki. Shawara daga kwararru: ƙara wannan abincin don abincin rana na gaba ko abincin dare. Rice da kayan lambu da Kimchi daidai suke da abincin dare mai ban sha'awa!

Ginger

Gashin hankali ya kwantar da ciki ya kuma sauƙaƙa tashin zuciya, yana sauƙaƙe cutar garin hanji. Ba wai kawai tushen halitta ne na bitamin C ba, magnesium, potassium, jan ƙarfe da manganese kuma yana taimakawa narkewa da hana narkewa da hana narkewa. Shawara daga kwararru: ƙara tsarkakakken ginger a cikin shayi da kayan ƙanshi yana ba su ƙanshin musamman.

Ginger yana ɗaukar ciki da nutsuwa da ciki, yana sauƙaƙa tashin zuciya kuma yana sauƙaƙe cututtukan hanjin

Ginger yana ɗaukar ciki da nutsuwa da ciki, yana sauƙaƙa tashin zuciya kuma yana sauƙaƙe cututtukan hanjin

Hoto: unsplash.com.

Dandelion kore

Greenery Greenery greenery shine ɗayan samfuran samfuran da za a ci, kuma yana cike da abubuwan gina jiki, fiber, antioxidants da abubuwan farko da suka taimaka mana kasance ƙarfi da lafiya. Wannan takarda yana amfani da bitamin A da kuma, alli da baƙin ƙarfe da kuma ƙarfe yana ɗaya daga cikin mafi kyawun ƙari ga ruwan 'ya'yan itace.

Kara karantawa