Rayuwa ta hanyar: Yaya za a wuce kasafin kudin

Anonim

Ka lura da yadda ba mu sami yadda ba mu samu ba, a ƙarshen watan sai ya zama ba abin da ba a san abin da za ku iya yi ba. Mun yi tunani kuma mun yanke shawarar gano yadda ake ciyar da tunani, don kada kuyi kokarin tsira don tsira dubu arba'in a ƙarshen watan a ƙarshen watan.

Zabi babban batun kashewa

A matsayinka na mai mulkin, kowannenmu yana da rauni, wanda ba ya yi nadama ga kowane kudi, da masana annusoci a cikin murya guda suna kawo gamsuwa da wasu hanyoyi.

A ce ba za ku iya tunanin rayuwa ba tare da tafiya zuwa ƙasar mafarkinku ba, aƙalla sau ɗaya a shekara. Ee, yana buƙatar saka hannun jari na kuɗi, amma har yanzu ya fi kyau fiye da idan kun haye wannan sha'awar. Idan kun san cewa kuna da tafiya ta barke, kimanin watanni shida ya fara jinkirta karamin adadin don kada ya cire dukkan albashi kafin tafiya.

Hana ciyarwa mara amfani

Hana ciyarwa mara amfani

Hoto: unsplash.com.

Koyaushe bi jerin

Ka tuna lokacin da lokacin ƙarshe ya kasance a cikin shagon, kuma yadda a cikin ƙa'idar cinikin ku ta faru. Tabbas, kun sayi abin da nake so, maimakon ɗaukar abu da gaske. Kuma ba shi da mahimmanci, kun zo don samfuran ko sabon sutura. Koyaushe yin jerin kuma bi shi sosai. Yana da kyawawa idan kun yi amfani da abin da kuke so shi ne ba zai zubar don ɗaukar abu na farko da ya faru ba.

Koyi don shirin kashe kudi

Ofaya daga cikin ingantattun hanyoyi don ci gaba da kashe kuɗi a ƙarƙashin iko shine a kwance kuɗin da ya bayyana a kan fakiti daban. Misali, ya kamata ku kasance cikin kasafin kudin "abinci mai gina jiki", "Gidaje da sabis na sadarwa", "Kudin Siyarwa", da sauransu. Layin ƙasa shine cewa ku sha mai shimfiɗa zuwa ga "abinci" lokacin da kuka ɓace sabon jaka. Gwada.

Kar a ceci tafiya

Kar a ceci tafiya

Hoto: unsplash.com.

Duba danginka

Mafi sau da yawa, mu kanmu ba mu lura da yadda ake kwafin halayen iyaye / Mazaje / mata ba: Idan akwai "cutar" kowa da kowa a kusa. Idan kuna da kasafin kuɗi da mijinku, kuma kuna lura cewa kuɗi koyaushe rashi ne, amma ba za a iya kirana mashinku na biyu ba. Wataƙila matsalar ta ta'allaka ne kuma ba a cikinku ba.

Kullum nazarin

Tabbas, yana da wuya canza canza salon rayuwa, amma babu wani abin da rikitarwa a cikin wannan, idan kuna so, kuna iya daidaita kasafin kuɗi don ku sami damar jinkirtar da abubuwan da kuke buƙata. Kawai ɗauki mataki na farko.

Kasance da kuɗi a kan coacks

Kasance da kuɗi a kan coacks

Hoto: unsplash.com.

Kara karantawa