Shin kariya ta za a gamsu na dogon lokaci?

Anonim

Kwanan nan, buƙatun kowane nau'i na gaurayawan foda, sanduna da abubuwan sha, waɗanda lambobinsu za su sanar da abubuwan da ke cikin manyan abubuwan gina jiki a ƙasashen waje. Mene ne dalilin shahararsu?

A matsayin karatu sun nuna, karamin rabo na masu siye (a matsayin mai mulkin, waɗannan 'yan wasa ne) furotin saboda fadada taro na tsoka. Wani kuma, yin imani da labarun masu siye, sun yarda da labaran game da abincin furotin da ke dauke da kayan abinci da kuma gaurayo a wannan hanyar don su zame yunwar. Amma sakamakon yawanci ba ya tabbatar da tsammanin. Me yasa?

Da farko, mutane kansu suna sa rai cewa samfuran suna da wadataccen squirrel sun cika da su. Lokacin da suka ci nama ko kifi, da alama suna da cikakken cikakken kuma kuma ba za su daɗe ba. Sau da yawa nakan ji daga marasa lafiya na: "Nama, kaza da legumes suna gamsar da ni fiye da kayan lambu kawai." Amma tare da bincike na hankali game da diary, ya juya cewa a cikin irin waɗannan halayen, ba a ɗaukar furotin abinci ko kayayyakin carbohydrate waɗanda ba za su iya ba da gudummawa ga asarar nauyi ba.

Abu na biyu, ba tuntuni ba, ana gudanar da karatun da ban sha'awa game da jikewa na samfuran taimako. Masana kimiyya sun sami damar canza matakin furotin a samfuran. Sakamakon abubuwa masu ban mamaki: gwajin da ke cinye kayayyaki tare da abun ciki mai girma wanda ya ji jikkiren mutane iri ɗaya, amma tare da karamin adadin furotin, amma tare da karamin adadin furotin. Kuma waɗancan kuma suna da cikakkiyar ci gaba iri iri da kuma wannan lokacin da yake jin daɗin yunwar.

Biyan binciken irin waɗannan nazarin sunce adadin furotin ya cinye ba ya shafar kowane jin yunwa, ko kuma ta satiety. Don haka abinci tare da babban kayan furotin ba zai iya sa ku ci ƙasa.

Nazarin tasirin furotin ci gaba da kuma, watakila, ba da daɗewa ba aukar nauyin kayan abinci na furotin abinci za a samu, waɗanda suke da amfani ga kaɗan. Kuma watakila wannan ba zai taba faruwa ba. Duk abin da, yayin fitarwa shine kawai: idan kun haɗa jikewa tare da nama da sauran abinci mai ɗauke da abinci, zaɓi samfuran da matsakaicin adadin furannin.

Kara karantawa